Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 35 của 35
    mỗi người chơi theo 1 cách.theo cá nhân mình chơi với số lượng nhiều như vậy lại treo sát vào nhau nghe hót không khoái vẫn biết chúng hót không đè nhau nhưng tiếng vẫn bị tì khi căng 1con hót chưa xong bài con sau đã "tì".nhà có sân vườn rộng chỉ lên nuôi từ 3-5 con mà thôi treo cao để chúng có khoảng không biểu diễn nghe mới khoái......

Mỗi con chim của chủ nhân đều có gắn với 1 mốc kỷ niệm nào đó, nên nuôi mà gìn giữ thú chơi. Mỗi người tự thấy nuôi như nào là phù hợp với cách của mình (số lượng, không gian treo, vị trí treo, cách làm cám...). Ai cũng thấy nghe giọng hót sơn ca, nghe xa tý mới thấy phù hợp như phải cách 2-3 nhà nghe mới sướng. Sơn ca căng sẽ đè những con chim kém ổn định hơn, chim non căng sẽ cướp "mích'" của chim già. Đến lúc căng sàn như nhau thì đều là ca sỹ.

Bản thân e đầu tiên mua 3 em.sau khi mua về nuôi làm ăn thấy thuận và có lộc,thử mua thêm thấy làm ăn càng tốt đến nay đã có đến 16 em mà vẫn muốn mua tiếp các bác ơi..và e để ý thấy những bác nuôi nhiều chim sơn ca đều có cuộc sống sung túc (đây là nhận xét và cảm nhận riêng của e)mong đc chia sẻ.

bạn nuôi sc có lộc nhỉ.từ ngày tui nuôi sc làm ăn kém đi. công việc lại cạnh chanh giá cả chán quá.

Trích dẫn Gửi bởi soncaodau?
    bạn nuôi sc có lộc nhỉ.từ ngày tui nuôi sc làm ăn kém đi. công việc lại cạnh chanh giá cả chán quá.
    Mình chơi các loại chim trên 20 năm nay nhưng chưa chơi sơn ca.vô tình hôm về quê vợ gặp đc ông a họ chuyên đi bẫy sơn ca thế là làm 3 em về nuôi thấy làm ăn thuận nên mua thêm.đến nay khi được nghe hót rồi thì mình cho hết các loại chim khác và đem tặng vài em sc cho mấy a bạn thân.mấy bác ấy cũng bỏ hết chim k mà chỉ nuôi sc ca thôi.khi nào bác về hn thì qua chỗ mình chơi nhé sđt 0969888871

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234