Kết quả 1 đến 10 của 10

Chào mào hơi lạ!!!

Mình mới chinh phục được e bổi, thấy cái mào nó lạ quá, ko biết có tài năng gì ko nữa.

Bác vũ cũng chơi đa hệ gớm nhỉ.mào con này dày và rậm nhưng ko nhọn, trông đúng là lạ mắt thật. Mà sắp mùa sinh sản rồi bác Vũ vẫn bẫy được chim bổi chắc là con mồi của bác nước chơi hay lắm. Hôm nay em cũng mới bẫy được 1 con chim xổng.

Chim trong mình thì mới bắt đầu sinh sản khoảng hơn tháng nay thôi, con này mào dày, rậm, giọng 8-9 âm nghe hay nên huận luyện xem sao. Bây giờ đang chuyển qua chim chào mào rồi, nuôi rừng tốn nhiều công sức quá hehehe.

Bác chuyển sang món chim thì chuyển khẩu lũ gà rừng của bác ra ngoài Bắc cho ae chơi nhé heeehehehe.con chim này tướng lạ chắc có tố chất của 1 con săn bàn hiii

mào rơm !!!!!!

Bác cứ nuôi thử đi, chào nào thuần đưa lên diễn đàn cho mọi người cùng chiêm ngưỡng

có gì lạ đâu bác , em này mào thấp hay còn gọi là mào cui , nhìn mào này không được thẩm mỹ cho lắm , nhưng nết chơi thì bền đó bác ah

Trích dẫn Gửi bởi jaydinh
    có gì lạ đâu bác , em này mào thấp hay còn gọi là mào cui , nhìn mào này không được thẩm mỹ cho lắm , nhưng nết chơi thì bền đó bác ah
    có phải vậy không bác , mình cũng có 1 con y như vậy , nhưng mang về cả tháng nay chưa thấy hót hét gì cả , chỉ mới chịu qua lồng tắm thôi , hi vọng là bác đúng , cho mình hỏi mùa này CM còn thay lông ko vậy

Con này mào rơm ạ! chơi tốt nhưng không biết thế nào... nhìn không thích cái quả đầu chôm chôm!!!!! chúc em nó thành tài.... mà lâu rồi chắc em nó thành tài rồi chủ thớt nhỉ![IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/8.gif[/IMG]

con này gốc mào dày, nhìn đẹp đó bạn
    hơi giống con này: https://www.youtube.com/watch?v=n7v4y9adJyY