Kết quả 1 đến 5 của 5

Cách khắc phục Chào mào bị ngước, lộn mèo

Trong quá trình nuôi chim chào mào không tránh khỏi những tật lổi trong quá trình nuôi vì vậy chúng ta luôn theo giỏi học hỏi kinh nghiệm và những trăn trở khi chú chim yêu quí của chúng ta bị ngoái , lộn. Và đây là cách riêng của bản thân mình và đã áp dụng thành công mình xin chia sẽ với ae .
    Đối với chim bị ngoái , khi ngoái ngửa chim thường bu bám vào phía trên thành lồng vì vậy ta dùng nan lồng loại 2 ly ốp xung quanh lồng phía trên cách cầu trên 10 cm . Cách ốp như sau dùng khoan cấy các điểm bên trong lồng có thể khoan từ ngoài vào cho dễ rồi cấy vào đó một cây nan dài 3cm sau đó ta nối các điểm đó lại bằng nan lồng (dùng keo loại tốt ). Có thể tôi trình bày hơi khó hiểu nhưng các bạn cứ hiểu thế này khi chim bám vào thành lồng để thực hiện động tác ngoái đầu chim đúng vào vị trí ta đặt các thanh nan vì vậy sẽ hạn chế dc rất tốt tật ngoái này. Chúc các bạn khắc phục dc tật lổi cho những chú chim yêu quí. Hẹn lần sau mình chia sẽ cách khắc phục tật lộn mèo. Thân ái

hóng bài lần sau của bác, bác up sớm nhé. Em xin cảm ơn trc hehehe

cảm ơn chủ topic chia sẻ , mình có thấy 1 số người treo cái đĩa cd trên nóc lồng có phải trị lộn , ngước không chủ topic ?

ốp khích quá nhảy bám vào có gãy móng ko bác ! !

Bác cho tí ảnh đi, ko hình dung nổi, theo e lộn thì chữa dc chứ ngoái ngửa thì bó tay đấy ạ, cấm nó nó đứng trên cầu phụ ngửa luôn ý