Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26
    Chào Tonny,
    Mình ở hn, bạn chỉ giúp hộ mình chỗ bán máy và số đt ( nếu có ) nhé. Thanks Bạn.

bạn dến nhà chú trung ở 613 dường hồng hà nhé. chú ấy làm tốt và cận thận lắm.......số dt 0439322693 nếu gọi thì nói là bạn của phong nhé!

Sao cám chào mào mà các bác dùng nhiều đậu phộng thế(lạc)..Mình thấy một số người lại nói là cám CM thì không cần thiết phải làm bằng lạc ì loại này chỉ dùng cám Chòe thôi.Theo như Bài cám của bác CADN thì thấy cũng đơn giản mà lại cũng hiệu quả đấy chứ???/

bạn biết sao chào mào phải cho thêm lạc ko???nó giúp chim có bộ lông bóng hơn.va giữ dc mầu lông tự nhiên của chúng.......

nuếu cần bạn dặt bác ấy.......giá ko cao bạn ah.....tùy vào loại máy bạn dặt.......chứ bây giờ mà mua máy o chợ ...motor bằng giây nhôm nhanh hỏng lắm....chúc bạn thành công

chào tonny ...! mình hỏi chút.địa chỉ 613 đường hồng hà kia là điểm bán máy đùn hạt làm cám chim hả bạn.giá có cao ko bạn.mình tò mò muốn biết.thân

thấy diễn đàn thảo luận về mồi chào mào mình có công thức mới đảm bảo chim chơi tốt, thay lông rất đẹp.
    2 lạng đõ xanh bỏ vỏ đồ chín xay nhỏ.
    1 lạng lạng rang chín bỏ vỏ xay nhỏ.
    2 lạng tôm hấp chí xay nhỏ.(có thể cho thêm thịt bò, hay thịt dê) nhưng nhiều loại quá không hay lắm
    1 lạng ngô hạt say nhỏ, ngâm nước ấm 1h sau đó đồ chín để khô
    01 cốc nước chè tương ớt.
    15 đến 20 lòng đỏ trứng luộc chín. (nếu dùng trứng vịt thì số lượng ít hơn)
    02 thìa ăn cơm mật ong.
    tất cả xay nhỏ trộn đều dùn hạt hoặc vò qua giá tạo hạt nhỏ sấy cách thủy khô đảm bảo chim đẹp hót siêng.
    Có thể cho thêm kỳ tử hay sâu khô với tỷ lệ nhất định chim sẽ có lửa hơn nữa. Chỗ cám này nuôi 3 chú chắc ăn đến hai tháng lên cần chú ý mồi mốc vào mùa này. ngoài ra mỗi ngày phải cho ăn chuối, nho , thanh long, chim đem dượt sẽ hay và chơi tốt.

đường hồng hà e nghe quen lắm,nhưng ko nhớ nằm ở gần dẫy phố nào ,bác tonny chỉ dùm mình thêm được ko.mình nghe đường hồng hà quen lắm mà quên rùi,

Theo mình thì đối với CM nói riêng và các loại chim nói chung thì cám cũng chỉ là 1 phần nhỏ nào đó thôi, quan trọng là chế độ chăm và dãi dượt , mình chỉ cho con CM ghẻ nhà mình ăn cám cò trộn trứng tỷ lệ là 1kg cám / 5 trứng gà để nguyên cả lòng trắng rồi sao lên , tắm táp , cào cào , phơi nắng đều chắc là ok , vì mới chuyển sang nghiên cứu bộ môn Chào Mào nên nếu có gì thiếu sót các bác thông cảm và chỉ bảo thêm nhé ! Thân !

Nằm trong đê chỗ chợ Long Biên ý bạn , vào cửa khẩu là bạn đang đứng trên phố đấy rồi .
    Trích dẫn Gửi bởi ecstasy
    đường hồng hà e nghe quen lắm,nhưng ko nhớ nằm ở gần dẫy phố nào ,bác tonny chỉ dùm mình thêm được ko.mình nghe đường hồng hà quen lắm mà quên rùi,

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối