Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 33

Chủ đề: Tổ chim gì ???

đúng rùi! tổ này ko phải tổ cu gáy đâu! chim cu thường làm thưa và chủ yếu trên cây nhãn thui!!!

Trích dẫn Gửi bởi vu minh khoi
    đúng rùi! tổ này ko phải tổ cu gáy đâu! chim cu thường làm thưa và chủ yếu trên cây nhãn thui!!!
    Không phải chim cu chỉ làm ổ trên cây nhãn đâu bạn à, mình đã thấy nó làm tổ trên cây đều, cây cau, cây lim... nói chung là làm nhiều cây, tổ thì làm đơn sơ.

Rất hoan nghênh ban trantony minh cũng rất thích chim nhưng không hề muốn nhốt chúng trong lồng vì mình hiểu rằng sinh vật gì cũng cần tự do
    Chúng ta hãy cùng nhau nói không vơí việc phá tổ chim

tổ chào mào thường chỉ có 2 trướng thôi chứ. tổ này 3 trứng lạ ghê. mình cũng ở Lâm Hà nè .

tổ cu gáy làm trên cao um tùm va` ổ chim cu thì xấu cực rất đơn giản chỉ là nhửng cành cây gác wa gác lại thôi chim cu chỉ đẻ 2 trưng thôi nhìn ở dưới thì giông như các cành cây khô nhỏ rớt chồng lên nhau chứ ko phải ổ chim và ko phải ai cung bik.Tiếc là wa mùa cu đẻ rồi ko tui cũng post vài tấm choa mấy pác coi ai muốn thấy thì vao` tháng 678va` đầu tháng9 cơ

Hehe [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG] nhìn mấy cái tổ chim mà trantony post lên làm mình nhớ lại thời tuổi thơ của mình quá, hihi Thanks bạn nha! nhìn là mình đoán được tổ chim đó là tổ chim CM [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Theo mình biết tổ chim cu gáy rất đơn giản, nó thường làm ở trên các cây tre, tổ của nó có thể chỉ là các rễ tre khô, cành cây nhỏ và chỗ đẻ trứng thì có mấy lá cỏ lau khô thôi, nên khi chim đẻ trứng vào mùa mưa bão rất rễ rơi xuống đất. Còn tổ chim bạn post chắc chắn là tổ chim Chào mào (mà chào mào mũ chứ không phải bông lau đâu vì tổ của bông lau nó làm kỹ hơn thế).

ai bảo cái tổ trong bui cà phê là tổ cu gáy .em xin can cả hai tay ah. đó là tổ con chim thuộc họ hàng chim sâu ,hình dáng giống chim sâu đầu đỏ, nhưng đầu nó ko đỏ giống như chim sâu. ở quê em thường gọi là con chẹt chẹt, con này nuôi hót hay hơn chim sâu, giọng cao và dài lảnh lót lắm bác ah

vietviet xem lại bài viết của cậu đi nào

theo tôi ổ chim trên cây cà phê là ổ chào mào, chào mào khôn lắm, bạn vạch ổ ra như thế, khi chim bố, mẹ về thấy khác là chúng bỏ ổ liền đấy. nếu ổ trứng thì chúng ăn trứng, nếu ổ có con thì chúng tha con đi liền.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối