Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chào mào non đây bà con Ơi!

Đây là e CM e nuôi đƯỢc 10 ngày rồi, khi đem về đang còn bọng cỨt và trƯa nay là nhƯ thế này:

Khoe e nó cho AE xem cho vui, hàng dễ vỠ, xin nhẹ tay!

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:12 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:05 PM ----------

Còn 3 ảnh khoe nốt:

hic phải chim đột biến không mà nhìn màu lông lạ quá

ra dc màu cafe sữa ko nhỉ ..... nhìn em nó khỏe mạnh đấy , chúc mừng nhé

chào bạn.
    em này chắc tương lai đẹp lắm đây...màu lạ quá.

càu mong cho em nó là trống để bạn nhờ.
    maihac

Em này hình như chào mào bông lau. Nuôi 1 tuần nữa nếu mào ko cao lên nhiều thì là bông lau rồi

em này bông lau rồi bạn àk.phải đến 95%.nuôi phí công thôi bạn

Mấy ngày đi khỏi, khi về thấy e nó bị liệt nằm 1 chỗ và nhìn xơ xác, cố chăm nhưng không lại được. Trưa nay e nó đã bỏ e mà ra đi mãi mãi rồi, dù nó chỉ là 1 con chim, cho dù là chim gì thì khi e đã vừa làm cha, vừa làm mẹ của e nó trong 20 ngày thì làm sao mà không đau xót cho được. Nhìn lại ảnh e nó khi đang ngồi viết ít dòng tiễn biệt, nghĩ về quá trình đem e nó về và chăm sóc mà giờ đây e nó không còn nữa, nước mắt tự nhiên cứ chảy dài làm ướt bàn phím va nhòe không nhìn rõ màn hình. Vĩnh biệt e nó nhé, kiếp sau đừng làm chim. Vĩnh biệt!

nuôi chim chào non rất khó .cho ăn khô là bị liệt ngay lúc này chủ yếu hoa quả tươi mền tỉ lệ sống cao hơn

Trích dẫn Gửi bởi nguyenduchuan
    nuôi chim chào non rất khó .cho ăn khô là bị liệt ngay lúc này chủ yếu hoa quả tươi mền tỉ lệ sống cao hơn
    Cảm ơn bác Huân! E có 6 e mà ra đi 3 e rồi, nay 2 e bị liệt, còn 1 e không biết tương lai thế nào? 2 e bị liệt có cách gì cứu vãn không bác?

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:53 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:51 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi nguyenduchuan
    Cảm ơn bác Huân! E có 6 e mà ra đi 3 e rồi, nay 2 e bị liệt, còn 1 e không biết tương lai thế nào? 2 e bị liệt có cách gì cứu vãn không bác?

nếu đít em nó mà đỏ thì là chào mào : "Bông " cóa nơi thì gọi là chào mào " La hán"
    nếu đít mà không đỏ thì nơi mình gọi là : " chao mào đất"
    loại chào mào đất nuôi cho vui thôi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối