Kết quả 1 đến 5 của 5

chào mào mái có múa không?

nhà em có cho chào mào bổi suốt ngày chỉ hót huýt hiu mà kè chim thì lại cuối thấp xuống rung rung hai cánh rồi đưa cái đầu qua lại như là đang múa vậy!tại em mới nuôi chào mào nên không rõ mong các bác giải đáp giùm!
    thank!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chim mái có múa bạn à. Cả giang cánh chét nó làm được hết. Mới chơi cứ nuôi lấy kinh nghiệm chăm sóc. Còn chơi dần dần kể cả đực nếu ít giọng cũng loại

Trích dẫn Gửi bởi anh_hung908
    Chim mái có múa bạn à. Cả giang cánh chét nó làm được hết. Mới chơi cứ nuôi lấy kinh nghiệm chăm sóc. Còn chơi dần dần kể cả đực nếu ít giọng cũng loại
    Bác anh_hung908 có cái Clip nào về nhỮng giọng chim kô nên nuôi tiếp không(ít giọng, giọng không đạt chuẩn...)? Nếu có thì cho e xem vỚi để e làm tiêu chí chọn chim vì e mỚi tập chƠi Cm. Cảm Ơn bác!

Nói chung chim trống làm j thì chim mái cũng làm đc, nhưng mỗi sổ như trốg là nó ko làm đc thôi.

Trích dẫn Gửi bởi cuongquephong
    Bác anh_hung908 có cái Clip nào về nhỮng giọng chim kô nên nuôi tiếp không(ít giọng, giọng không đạt chuẩn...)? Nếu có thì cho e xem vỚi để e làm tiêu chí chọn chim vì e mỚi tập chƠi Cm. Cảm Ơn bác!
    Không có chuẩn đâu bạn. Vì đánh giá bằng cảm quan và phụ thuộc vào sở thích nên mỗi người mỗi khác. Bạn chịu khó đọc lại 1 số tiêu chí đánh giá. Sau đó hãy chọn nhưng chú chim cho riêng mình. Đơn giản thế này, khi bạn biết đánh giá sơ sơ rồi thì cứ con nào hay hơn chim ở nhà, mà có cơ hội thì lại tuyển chọn, cứ dần dần. Chứ nếu so sánh theo chuẩn thì mình e rằng ko mấy ai có chim đạt chuẩn cao nhất. Tóm lại mình cứ cảm thấy hay là chơi