Kết quả 1 đến 3 của 3

CM ỉa phân đen và loãng

con CM nhà em nuôi đến bây h đã được 1 tuổi cứt nó ỉa ra nhiều lúc rất loãng đầu tiên em cứ tưởng do chim bay loạn nên bị thế nhưng hình như không phải vì gần đây em nuôi 1 con CM mộc bay loạn nhiều nhưng ỉa phân rất khô. Phân con Cm này thỉnh thoảng còn có màu đen nữa . Ai có kinh nghiệm chỉ giáo với

vấn đề này pạn có thể pha vân mộc hương vào nước cho em nó uống cũng đc

chim bạn bị như thế có thể do bạn đổi cám chim bị sốc cám nói thật mình cũng bị như thế hồi mới nuôi ko bít mình mua cám lực dành cho chim chao mao 55k tưởng mắc là ổn ai dè chim ăn bị hư đường ruột lun . bây giờ bạn cho chim ban ăn cám ba vì loại 1 đi rồi lấy búp ổi non rửa sạch giã nhuyễn cho tí nước nóng vào để nguội sau đó cho chim uống đến trưa đổ nước đó đi làm lại cái mới cho uống tiếp ko cho ăn trái cây chỉ cho e nó ăn ổi chín cà rốt hấp hoặc chối sứ chín vừa ửng thôi nhé thường chim bị nhẹ khoảng 2-3 ngày là ok còn chim của mình hồi trước thì 1 tuần đó bạn mà giờ e nó vẫn bị như thế nhưng ko nhiều nữa nên nhớ một cái búp ổi non chỉ pha khoảng 1 chung nước thôi nhé chim mình nuôi được 1 năm lồng ùi đó bạn tốt nhất là cám sau này bạn tự làm cho chắc chứ như mình hồi trước nuôi 10 e thì đi hết 6 rồi nên giờ mình tự làm hic sợ quá vì cám làm ở ngoài ko hợp với cơ địa chim nhà mình cám bạn cho chim ăn phải bỏ ít thôi khoang 1- 2 ngày là phải hết nước uống là ngày nào cũng phải thay mới trái cây là phải ăn trong ngày chúc bạn có chú chim khỏe mạnh