Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 25 của 25
    Trích dẫn Gửi bởi sont
    tất cả các cach mình cũng đã làm thử và ko có hiêu quả.chỉ còn mcach cuối cùng và đã thành công mĩ mãn.bạn hãy cho em nó vào mcai lồng rộng avary càng tốt nhế.nếu là lồng rộng thì cho em nó nhiều cầu mchut là ok.mình đã áp dụng thành công với on chim yêu quý của mình.chúc mọi người có những con chim đẹp
    hi mình đi ở trọ nên không có điều kiện làm avira ...cảm ơn bạn nha
    Trích dẫn Gửi bởi khuyenkhuyen
    quan trọg là mình ý nó thôi bác ạ
    chứ hót hay mà lộn thì bác cứ treo ra chỗ khác để nghe hót
    nói như khuyên khuyên hơi khó vì nuôi chim đâu chỉ để nghe tiéng hót mà còn ngắm chim nữa... mình hay mang em nó ra ngắm lắm vì muốn xem nó thay đổi từng ngày hii.. hiện em nó đang đc điều trị theo cách đặc biệt hi vọng em nó sẽ khỏi trong time sớm nhất
    Trích dẫn Gửi bởi Amateam
    Hi,
    Mình có 1 cách là đậy nắp lồng lại, kiếm miếng carton đậy bên trong lồng, khỏi ngoái nhảy bám nóc lồng. Mình cũng thử rồi, em của mình còn lộn mèo nữa cơ, mà giờ hết đấy.
    Kinh nghiệm ít ỏi của mình, chúc bạn thành công.
    mình cũng đã nghĩ tới trường hợp là kiếm cái gì đó đậy hết bên trong lồng khong để em nó nhảy bám vào lan lồng nhưng vẫn còn cái cầu hoặc không còn cầu thì em nó vẫn ngoái vì bị ép quá... theo mình nếu có điều kiện nên làm 1 cái lồng hẹp chỉ có 1 chiều tiến thôi ví dụ 1 cái lồng vuông và có nóc sát đáy hi em nó không nhảy đc hii cách này mới nghĩ ra nhưng chưa thử hi

cái này khó chữa lắm , em bị 1 em rùi..khổ lắm...bó tay luôn

Trích dẫn Gửi bởi Davis_Keo
    cái này khó chữa lắm , em bị 1 em rùi..khổ lắm...bó tay luôn
    mềnh đang chó nó trụi hết rồi. đỡ nhảy đỡ ngoái .. đợi xong lông cho nó đi tù luôn [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]) cho nó vào lồng bẫy chật hẹp và không bao giờ cho ra nữa .. phạt theo điều luật số 01.. cái tội ngoái ngửa [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG])

Mình cũng có 1 em như vậy nè. Mua 1chai2 về đc 2 ngày ngoái lộn liên tục, làm đủ mọi cách nhưng cung k hết, thả thì thấy tiếc tiền mà nuôi thì thấy chướng mắt khi nó cứ ngoái lộn hoài. Mình quyết định ko thả và cho nó vào lồng nuôi khuyên lun, khỏi nhảy nhót j nữa đứng 1 chổ thôi. hjhjhj như vậy cũng đở đc 1 phần vì cứ nhìn nó ngoái lộn thì cơn giận lại lên dể làm thịt lắm.

Nếu nuôi lồng 1 kèo chính và 1 kèo phụ thì đổi qua lồng tròn 1 kèo chính và 2 kèo phụ. có 1 cách đơn giản hơn nữa là lấy băng keo (loại dán thùng carton) dán trên vành trên cùng . chim se o bám được và từ từ bỏ tật ngoái đầu. mình đã thử rồi. rất hiệu quả.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123