Kết quả 1 đến 6 của 6

Hỏi cách Bẫy Chào Mào?

Ở Nhà E nhiều chim chào mào về nhưng chưa có kinh nghiệm bẫy, E cũng Mới mua 1 chiếc lồng bẫy, và chim mồi nhưng ko dc.Lên hỏi các bác cho Ý Kiến.

bạn phải biết cách treo lống nữa .mà lồng của bạn là lồng 1 bên hay 2 bên vậy.trên diễn đàn có nói đó bạn.nhiều cái hay lắm đấy...............................

bạn chịu khó tìm thông tin trên dien đàn đi về vấn đề này đã có nhiều cao thủ pó bài lắm rồi bạn ạ thân

Chào mào dể bẩy mà , Nó ko vô thì treo thêm. ít trái cây

Gửi các bác mới tập mà máu bẫy chào mào.Nếu các bác chưa có chim mồi thuần và nhiều kg các bác có thể dùng chim bổi làm mồi cũng được.Tuy nhiên bổi cũng phải biết hót gọi.ngụy trang lồng bẫy rồi tìm thung chim ở đâu có chim mà con chim mái đó liên tục ra giọng dục con trống đá mồi thì khả năng dính bẫy rất cao cho dù con mồi mình chưa biết đấu hay dụ bổi dì cả.Nếu cac bác dùng mồi đó mà gặp những đôi chim mà chim mái k hót dục trống thì các bác khẩn trương hạ lồng bẫy vì cácbác có đợi cả ngày nó cũng k nhảy đá đâu cơ hội là rất rất it Một vài kg sau mấy lần tập bẫy cm của mình.Văn vẻ hơi lủng củng cac bác thông cảm.

mình có con chào mào đực chưa thuần lắm nhưng hot rất nhiều.liệu bây giờ có thể bẫy được không