Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chòe chọi đất Bình Định

Chào các bác, em nghe nói chòe chọi đất Bình Định nổi tiếng lắm, bác nào biết lò bán chòe tại Bình Định chỉ hộ em với.

Mình chỉ biết Võ BĐịnh chọi nổi tiêng chứ chòe thì chưa nghe bao giờ !vannien.

Chòe Bình Định mình cũng nghe nói rất hay nhưng bạn ơi nếu bạn mua một chú chim thật hay ở xứ khác về nuôi thì nó dễ bị mất lửa lắm đó. Do phần lạ nước, lạ thức ăn, khí hậu, bị sốc xe nên chim thường ko chơi căng lắm. Mình có gặp trường hợp có người xách xe con đi từ nha trang ra bình định mua một con than 21triệu về nha trang bị con than 1,2triệu đá chạy dài đó bạn. ^_^ ĐỪNG NGHE NGƯỜI TA NÓI HÃY NHÌN NGHỮNG GÌ HỌ LÀM Í KHAKHA ^_^

chòe ở Bình Định rất to con và chim rất dữ, nếu bắt chim non về nuôi thì mình đâu sợ những vấn đề khác đúng hông anh HAU_NT

lí thế kiệt nói ko sai. nếu thật sự muốn chơi chòe bình định, bạn hãy mua khoãng 10 chú chòe con. đem về nuôi 1 hay 2 mùa gì đó rồi chơi. cuvo1970 nói cũng ko sai. chòe than gốc bịnh định rất to con và dữ chim. Em từng nuôi 1 thời nên biết sơ sơ. cả chào mào BD cũng to con nốt. ko hiểu lí do. thân

Vì chòe BĐ to con nên ở đây người ta nuôi chòe chủ yếu là để đá (tớ thì nuôi để hót - hix). Và ở BĐ người ta nuôi nhiều nhất là Than và CM. Nhiều tới mức bạn đi đường vẫn nghe CM hót do người ta hay treo lồng CM trên các cây ven đường ở trước nhà.

Lý do là dân Bình định giỏi võ nên từ chim đến người đều có bản lĩnh cao siêu thui mà Nick.Chắc do uống nước và hít thở bầu không khí của vùng đất ''con gái đánh roi đi quyền''

Đúng đó ly the kiet nói chí phải nếu mình nuôi chú chim con của Bình Định nó sẽ thừa hưởng những tố chất của con nhà võ giống như anh hùng NUYỄN HUỆ. Nhưng ko phải cứ nuôi chú nào cũng hay còn phải xem cách chăm sóc của chủ nhân nữa a' ^_^

bạn Kiệt nói đúng rồi, chúng ta nên chăm chim thật kĩ, và đem em nó đi " chơi " thường xuyên, để em nó học hỏi vài món đòn hay. Chim bạn có sức khỏe do chăm tốt và có võ học được do bạn cho đi "chơi" nhiều thì còn mong gì hơn nữa chớ. ok. cũng còn tùy vào con chim có " tư chất" hay không nữa, nhưng cái này thì tùy vào bạn chơi lâu năm kinh nghiệm lựa chim thôi. kinh nghiệm lựa chim của các bậc tiền bối cũng có trên diễn đàng này đó, bạn tìm đọc trao dồi thêm nhé.
    Chúc bạn tìm được một em hay!
    thân!

không bit đợt này có ai ra BD mua chim hông nữa , nếu có chia lại cho em 1 hay 2 em được hông zdậy( chim non==> chòe than)

anh HAU_NT sành chơi than thiệt , chủ nhân quyết định khoảng 70% của chú chim hay đúng hông anh , em nghĩ là thế

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối