Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 50

Tố chất chim chích chòe non!

trong 1 tổ chim chích chòe non, thường con đầu đàn, con thứ 2 hoặc thứ 3 là chim đực, nếu chọn nuôi, hãy chọn con thứ 2 hoặc thứ 3 để chơi, những con chim thứ này bao giờ chơi cũng căng, tố chất đấu, hót cũng tốt hơn con đầu đàn, ở quê mình, chọn những con chim thứ này bao giờ cũng đắt hơn con đầu đàn 50k. đấy là ý kiến của mấy bác chơi chim lâu năm ở quê mình, thấy hay hay nên post bài cho anh em chơi chích chòe tham khảo. nếu đúng thì anh em thanks bài viết của mình với nha!

mình nghĩ bạn nói cũng có lý đó.tuy con đầu đàn to hơn nhưng hình như không bằng con giữa.mình nuôi thấy vậy nên nghĩ chắc cũng vậy.mình mới tập nuôi chích choe nên không biết mong AE bõ qua.hjhjh

Mình lại nghĩ khác, mình chơi chòe chọi thì lại thích con chòe đầu đàn, bao zờ cũng to, đô, dữ và khỏe chim nhất.

Còn chơi chèo chọi, thích nhất là kiếm được con tổ 1 (chỉ đẻ 1 con).

Trích dẫn Gửi bởi jackychang
    Mình lại nghĩ khác, mình chơi chòe chọi thì lại thích con chòe đầu đàn, bao zờ cũng to, đô, dữ và khỏe chim nhất.

Còn chơi chèo chọi, thích nhất là kiếm được con tổ 1 (chỉ đẻ 1 con).
    mình đang nói về choè hót bạn ạ, con đầu đàn to con, có vẻ hung hăng hơn những đứa em nên thường được chọn đi đá như bạn nghĩ cũng thấy có lý.

ở Trường Chinh bán nhiều lắm đó bác.đang mùa chim chuyền nữa đó bác.hốt về nuôi

Nhớ lại ngày xưa ở quê nhiều chim thì lại không nuôi, giờ ở tp kiếm 1 tổ không ra nhi?

mình cũng đồng ý với bạn ngohuudan_sonca.mà dạo này ít thấy chủ thớt lên mạng quá.2 em than sao rồi??????

theo mình thì nếu chăm như nhau thì con trống thứ 2 sẽ to hơnvaf hay hơn con thứ nhất rất nhìu đấy, đã thử nhìu ổ......

Hi chimchichnho, mấy tuần vừa rồi cv nh quá, chim chóc của anh em vẫn khoẻ chứ, hót đã có bài bản gì chưa? 2 chú chim của mình thấy hót nhiều rồi mà giọng thì nghe chưa hay lắm, lắm lúc như giọng gà con kêu vậy...

à.con than non mình đã cho anh kia nuôi.là than trống+than cau nhưng do về quê bạn gái chơi thằng em chăm sóc không kỹ nên em nó ốm nên đưa cho anh kia nuôi luôn.mình đang nuôi 1 em bổi 4 ngày rồi.đã vào cám+đứng lồng nếu không có ai lại gần(có lẽ may mắn gặp em nó dạn người)2 con than cậu sao rồi.bưa nào rãnh up anh em xem với [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/24.gif[/IMG])

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối