Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Chòe lửa bông?

Chòe lửa bông?

Các bác ơi!chim chòe lừa bông giá khoảng bao nhiêu tiền 1con vậy.chim bổi mới bắt về.bông nhiều bao nhiêu,bông ít bao nhiêu.và thành mồi đi đánh nửa giá bao nhiêu.để mình mua không hố.thanks

chào bạn ,thị trường lửa bông hiện nay rất hiếm [hàng độc mà] thường thì không có chim bổi ở ngoài tiệm đâu .chỉ có chim thuộc thôi [vì thuần chim xong bán có giá hơn] thường thì nuôi chim chuyền mà lên rồi chim trổ bông từ từ [thường chim bông mỗi năm mỗi trổ nhiều hơn] nhưng chim bông tính khí cũng thất thường có lúc chơi căng có lúc ỉu xìu thành ra chim bông ít khi thi được giải cao.Giá cả hiện nay cũng túy theo người bán và người mua [cần bán thì giá thấp-cần mua thì giá cao] thường thí từ 1 chai rưởi trở lên có khi chim hay thì giá đến 3,4 chai . tuy nhiên cũng khó tìm người mua hay bán...thân

Ai chả muốn có một con chim độc bạn, lửa bông cũng không phải là có nhiều. Tùy theo con chim bông nhiều ít mà chủ hàng ra giá thôi vì bông thì ít mà người thích bông thì nhiều nên không sợ ế đâu [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Nếu bạn thấy ở đâu thì cứ xông vào trả giá, cảm thấy ổn thì mua chứ không như lửa bổi thường mà có giá khoảng này khoảng nọ

con chích choè lửa bông theo mình thì có một người bạn đang kiu bán nè có ai cần mua ko ? bạn mình để lại giá rẻ à, mà chim thì hót khủng quảng luôn đó

Chim chích chòe lửa bông đẹp ai cũng thích nhưng lửa bông thường hay lông bông như nàng Kiều của Tố Như bị bán qua nhiều tay chịu chơi giá ngất ngưởng chơi một lần cho biết rồi sang qua tay người khác ít ai cầm lâu. Vì chích chòe lửa bông là chim đột biến gen, thiếu sắc tố nên không bình thường cho nên chim bị lình xình không hót hay như chim bình thường, bạn nên nghĩ kỷ trước khi bỏ tiền ra mua.

mà mua chi bông chích chỏe lửa thường mà nó có hình dáng đẹp mà hót hay nữa thì khỏi chê cần chi bông cho nó mệt

Trích dẫn Gửi bởi tranquocnam
    con chích choè lửa bông theo mình thì có một người bạn đang kiu bán nè có ai cần mua ko ? bạn mình để lại giá rẻ à, mà chim thì hót khủng quảng luôn đó
    Vậy hả, bao nhiêu vậy, cho mình đăng ký với. Mình cũng thích lửa lắm. Hôm trước đi đà nẵng thấy trên đường điện biên phủ có bán 01 con, nhưng giá hơi cao nên chưa mua.

Trích dẫn Gửi bởi hothabi
    Vậy hả, bao nhiêu vậy, cho mình đăng ký với. Mình cũng thích lửa lắm. Hôm trước đi đà nẵng thấy trên đường điện biên phủ có bán 01 con, nhưng giá hơi cao nên chưa mua.
    con lửa bông của bạn mình nghe nói bán khoảng 2t5 gì đó

Chim chích chòe lửa Bông nói chung giá cả không ổn định, giao động tùy vào chim bông nhiều hay bông ít. Nếu chim có 2-3 chấm bông thì giá cũng không đáng kể, nhưng chim Bông nhiều có con giá cả vài chục triệu là bình thường. Nói chung là do sở thích của mỗi người thôi. Nếu kết quá thì giá cả chả là vấn đề....
    (Chú ý: Hiện tại đã có rất nhiều người bán chim Bông giả (dán hoặc cấy), vì thế khi bỏ 1 số tiền lớn ra mua nên dẫn theo người sành chơi chim để họ kiểm tra dùm cho)

làm sao phân biệt được chim có bông giả hay thật? nhờ các cao thủ chỉ giá

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối