Kết quả 1 đến 5 của 5

Cho e hỏi cách huấn luyện chòe lửa mồi với ạ...

E có nuỗi chú lửa bổi mép vàng len.đã đc 1 mùa lông rồi..muốn đưa lên rừng bẫy xem sao..nhưng treo lồng trông nhà thì nó hót.ra vườn thì chỉ co ro 1 cục..không biết nó có đi bẫy được không các pro..ở em ít người chơi chòe nên không có cơ hội đưa chim đi dượt dãi ạ..thân!!

Đó là do chú chim của bạn còn lạ chỗ thôi, bạn cứ đem bẫy như vậy đi, nhưng lần này hãy lấy file mp3 chòe lửa "hót đấu" để xa xa lồng bẫy, nó tưởng có con khác đến thì nó sẽ hót rồi khi nó quen rồi (để đó nó tự hót ) thì bạn tắt file mp3, nó cứ hót như vậy thì chim khác sẽ bay lại và bạn sẽ được 1 chú Birds nữa thôi ! Dễ lắm ! Làm đi, mình thử nhiều rồi ! [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]

cảm ơn bạn nhé...dạo này mùa đông..mưa lạnh lắm..mình đang chờ 1 ngày nắng đẹp sẽ mang em nó đi lại và sẽ làm cách của bạn..chắc sẽ thành công nhĩ..vùng mình chòe còn nhiều lắm

nếu nó không hót thì càng tốt, nó mà hót lên giá xót ruột làm sao đem bẫy được, màn hình "cục bông gòn" ,âm thanh hifi mp3 là rất ok

Trích dẫn Gửi bởi susubimbim
    E có nuỗi chú lửa bổi mép vàng len.đã đc 1 mùa lông rồi..muốn đưa lên rừng bẫy xem sao..nhưng treo lồng trông nhà thì nó hót.ra vườn thì chỉ co ro 1 cục..không biết nó có đi bẫy được không các pro..ở em ít người chơi chòe nên không có cơ hội đưa chim đi dượt dãi ạ..thân!!
    Bác chỉ cần tải file lửa hót về đi bẩy là được hết mà.nếu con mồi mà nhảy nhảy thì càng nhanh dính hơn