Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Chim hư lông đuôi

Chim hư lông đuôi

Các bác xử lý dùm e. E có chú chòe lửa bổi lỡ đuôi 21 e nuôi dc 1 năm rồi. Chú ta dang thay lông. Lông đuôi ra đc khoang 6 phân. E ko hiểu sao buổi ngày nó cứ xuống bố lồng nằm làm hư hết lông đuôi đang ra. Các bác có cách nào trị dứt điểm đc vụ nay ko ah. Chiều nay e xử lý bằng cách dùng băng dính dính vào phía trong lồng ko biết có khả thi ko nữa

không hiểu dùng băng dinh dính phía trong lồng là bạn đang làm gì? mình thấy chẳng có liên quan gì đến việc chim hay nằm dưới đáy lồng. Chắc chim đang lạnh, bạn trùm áo và để nơi kín gió, chim sung, khỏe sẽ lên cầu. Vậy cũng là bình thường thôi còn chuyện không bình thường mà đáng lo ở đây là lông đuôi cũng như cả bộ lông của nó sau này, lông đuôi hư chỉ vì chim nằm đáy lồng là vô lí chỉ có những con chim lông không đủ chất mới bị vậy, sau khi thay lông xong không những lông đuôi mà cả bộ lông sẽ rất khô và xơ xát.

Chim e nuôi kỹ lắm bác. Từ khi thay lông đến giờ ngày nào cũng có khoang 15 con cào cào. Lông người thì đen nhánh còn lông đuôi thì nhìn chán lắm. Lông đuôi thì vẫn đen bóng nhưng bị nan lồng làm bị hư hết

Bố lồng hay nan lồng làm hư lông đuôi vậy? chim lên cầu lại chưa? Nếu nuôi tốt thì khó mà hư lông lắm bạn! chỉ trường hợp chim ngủ quá xác nan lồng, đuôi khoảng 6 phân có khi bị te chút chuyện này là bình thường tắm là hết. lo lắng quá rồi, cào cào ăn kèm thực phẩm là nhất nhưng có ngày con cào cào nó sẽ giết con chim của bạn

Chim của e nó lên cầu rồi các bác ah. Chắc tại mấy hôm nay trời nóng quá nên e nó xuống bố lồng tránh nóng. Như buổi tối e nó cứ ngủ sát nan lồng nên lông đuôi vẫn bị te tua.

cho ăn nhiều cào cào lắm chim dễ bị nghiện lắm bạn ơi..e đã bye bye 2 em lữa đẹp với 1 em than bổi hơn 1 năm lồng..hót hét tốt lắm..đi học 1 tuần không có cào cào thế là ra đi..tiếc đứt ruột... hù hù

đang ra lông nên bổ sung thêm trứng kiến nha bạn
    giúp lông mượt