Kết quả 1 đến 4 của 4

Trứng kiến cho chòe lửa ăn thế nào để căng lửa?

Theo mình được biết thì trứng kiến rất tốt cho choè lửa: lông bóng mượt, chim chơi bền nhưng lại rất khó để em nó lên lửa bằng trứng kiến. Không biết diễn đàn mình có ai biết được kinh nghiệm này ko? Nếu bác nào biết thì chia sẽ cho ae biết với: liều lượng? Ăn hằng ngày hay không? Có ăn kèm với môi tươi nào khác?
    Riêng mình thử nghiệm thì chủ yếu cho chim ăn trứng kiến, conf cào cào, dế chỉ phụ thôi còn sâu tươi thì nửa cóng lớn hoặc ít hơn cho ăn hàng ngày khi thay lông thì dừng hẳn. Chim đã ăn mấy tháng nay rồi nhưng tình hình thì rất yếu lửa mặc dù kháu chăm sóc rất kỹ. Hix
    các cao thủ vào thảo luận chia sẽ ae nào!

Không có cao thủ nào bàn luận vấn đề này sao ta????????????

Trích dẫn Gửi bởi thankailo
    Theo mình được biết thì trứng kiến rất tốt cho choè lửa: lông bóng mượt, chim chơi bền nhưng lại rất khó để em nó lên lửa bằng trứng kiến. Không biết diễn đàn mình có ai biết được kinh nghiệm này ko? Nếu bác nào biết thì chia sẽ cho ae biết với: liều lượng? Ăn hằng ngày hay không? Có ăn kèm với môi tươi nào khác?
    Riêng mình thử nghiệm thì chủ yếu cho chim ăn trứng kiến, conf cào cào, dế chỉ phụ thôi còn sâu tươi thì nửa cóng lớn hoặc ít hơn cho ăn hàng ngày khi thay lông thì dừng hẳn. Chim đã ăn mấy tháng nay rồi nhưng tình hình thì rất yếu lửa mặc dù kháu chăm sóc rất kỹ. Hix
    các cao thủ vào thảo luận chia sẽ ae nào!
    Chào Bạn ! Mình nuôi Lửa cũng đã gần nửa đời người rồi. Hiện giờ mặc dù tại địa phương Mình phong trào "Lửa" đang đi xuống nhưng trong nhà Mình hiện tại vẫn còn 7 Em. Theo kinh nghiệm của Mình thì Mình cho Chim ăn theo sở thích của chúng, đứa nào thích ăn món gì thì Mình đáp ứng nón ấy, nhưng tựu chung thì Mình thấy đa số "bọn nó" đều thích món Trứng Kiến. Đúng là Trứng kiến Chim ăn lâu lên lửa, nhưng khi đã lên lửa thì Chim chơi bền và giữ nhiệt lâu hơn các loại thức ăn khác. Bởi vậy nên ngày nào Mình cũng "đầu tư" cho bọn chúng nửa lon trứng nhỏ. Ngoài ra còn phải cho ăn kèm theo các loại mồi tươi khác như: Cào cào, Dế, Sâu Superum, Dán đất, liu điu, cá nhỏ...Nhưng không thể thiếu Sâu nhỏ. Xin chia sẻ. Chào Bạn ! [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/41.gif[/IMG][IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/41.gif[/IMG][IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/41.gif[/IMG]

nếu thực đơn đưa ra không phù hợp thì bạn đổi đi thôi nếu mấy tháng không căng lửa là có vấn đề rồi nhưng không căng lửa nguyên nhân không chỉ do thức ăn không phù hợp...mà còn do nguyên nhân nhiều người ít nghĩ tới đó là cách dợt chim, nếu chim đã đến độ lửa cần thúc lửa mà o cho đi đấu 1 cách bài bản thì chim khó mà căng lửa. trứng kiến thì chim nào cũng khoái nhưng liều lượng để căng lửa mỗi con mỡi khác nên bạn chú ý con chim của mình để cho ăn hợp lí