Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

chim đẳng cấp thể hiện qua giọng rừng hay giọng nhà

theo mình 1 con chim đẳng cấp chỉ có thể thể hiện qua giọng nhà vì theo kn 1 con chim hay phải bắt chước được nhiều giọng thế nên sau 1 thời gian nuôi giọng rừng không còn 100% mà đã pha khá nhiều giọng nhà bởi thế mới cho chim nghe những âm thanh hay ví dụ như âm nhạc. còn những con còn giữa giọng rừng lúc đầu thì nghe giọng rừng rú mới lạ và rất hay nhung lâu cung chan với lại giọng rừng do chim rừng hót mới hay chứ nhốt nuôi thì giọng rừng nghe ví như 1 ca sĩ nhạc rap hát nhạc vàng vậy!

Thế nào là giọng nhà?

Giờ mới thấy có người khen giọng nhà là nhất. Bác thử nuôi 1 con chòe lửa non lên mà không có con lửa trống nào quanh nó. Khi nào nó hót rồi thì phát biểu nhé

Lửa hót giọng rừng đương nhiên nghe hay hơn là chim hót giọng nhà rồi,nhưng nếu so sánh 2 con hót giọng rừng giống nhau,mà 1 con hót ở nhà và 1 con hót ở rừng,thì bạn sẽ thấy,con chim hót ở rừng giọng nó hay hơn con chim hót ở nhà. Hoặc so sánh ở cùng 1 con cũng dc,nhất là với những ai có điều kiện trực tiếp đi bẫy,cũng là con đó,nhưng ở rừng giọng nó hót hay hơn nhìu so với ở nhà,ko tin các bạn cứ tìm hiểu xem.
    Còn nguyên nhân tại sao như vậy thì đơn giãn thôi,nói đại khái thế này,ở nhà,dù ít,dù nhìu thì cũng bị ảnh hường bởi nhiều âm thanh,ta gọi là tạp âm xung quanh nhà ta,nên nghe ko dc hay lắm,còn ở rừng thì khác,cái này chỉ những ai đi rừng mới nhận biết dc [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]

để mình đưa ra một ví dụ như thế này mọi cho ý kiến nhé. 1 con hót giọng rừng vs với 1 con hót giọng nhà, con hót giọng rừng chỉ hót mãi 1 giọng từ đầu đến cuối còn con hót giọng nhà thay đổi liên tục từ tiếng kèn rồi tiếng nhạc tiếng trống đến tiếng hít sáo của chủ nhân rồi tiếng xe cấp cứu, xe cảnh sát hú còi, tiếng gió thổi làm cửa sổ kêu .....kết quả là bao nhiêu người xem đều thích và cho rằng con hót giọng nhà hót hay. Những người này họ không chơi chim nên có thể ko nhận xét đúng nhưng số lượng người không chơi chim gấp rất nhiều lần những người chơi chim. Nếu chọn con hót giọng rừng đoạt giải thì ban tổ chức hơi quá bảo thủ

chim mới tóm đc cua ai xẩy ...chỉ chơi cu gấy ko chơi loại này...nhưng thấy nó siêng hót ...anh em xem giup

quá đẹp, đằng nào cũng bị túm là thôi..........................

Trích dẫn Gửi bởi cacochop
    để mình đưa ra một ví dụ như thế này mọi cho ý kiến nhé. 1 con hót giọng rừng vs với 1 con hót giọng nhà, con hót giọng rừng chỉ hót mãi 1 giọng từ đầu đến cuối còn con hót giọng nhà thay đổi liên tục từ tiếng kèn rồi tiếng nhạc tiếng trống đến tiếng hít sáo của chủ nhân rồi tiếng xe cấp cứu, xe cảnh sát hú còi, tiếng gió thổi làm cửa sổ kêu .....kết quả là bao nhiêu người xem đều thích và cho rằng con hót giọng nhà hót hay. Những người này họ không chơi chim nên có thể ko nhận xét đúng nhưng số lượng người không chơi chim gấp rất nhiều lần những người chơi chim. Nếu chọn con hót giọng rừng đoạt giải thì ban tổ chức hơi quá bảo thủ
    Bác chủ chưa nghe chim hót trong rừng rồi. Mấy cái thứ tiếng đô thị đấy mà bác khen hay thì em cũng chệu

Ban nói giong chim tap âm thành phõ hay vì nhiêu ngươi ko chơi chim đông hơn båohay tưc là sõ đông båo hay thì là hay ơ vãn đê khác có thê đúng, nhưng ơ tiêng chim nó giõng như âm nhac nưng bån nhac giao hương nhac thính fhng nõi ôtiếngthê giơi, rãt ít ngươi hiêu chãng bãng nhac ca rao ô kê à vì như ban noi đông ngươi thinh thì là hay à, vài lơi góp ý

chim rừng hót thì hay rồi, nhưng chim bắt về nuôi thơì gian dài để thuần chim thì đâu còn là chim rừng nữa bằng chứng là giọng hót yếu hơi hơn. Với lại chim rừng cũng có con hay con dở ( được rất nhiều thành viên trong dd này công nhận) mà con dở thì giọng rừng chi mà chả ai muốn nghe, còn con hay thì về phố thời gian dài chắc chắn sẽ học được rất nhiều "tạp âm"

thật ra thì em thấy giọng rừng hay giọng nhà đều có cái hay riêng chứ cứ đem so sánh thế này thì biết đường nào, mỗi loài mỗi thú mà cũng tùy con nữa

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối