Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Khuyên xám tại HCMC

Khoe với cả nhà khuyên xám nhà em, tiếc một điều là vẫn còn có ánh xanh, chưa líu nên chẳnng biết sẽ thế nào nhưng hót gọi thì giống giọng của Ốc mít !!!

Em nói bác đừng buồn nhé
    Con này bị bạc lông đấy bác nhìn cái lông măng nó ra vàng vàng
    kia kìa
    Chim suy rồi bác mua bao nhiêu vậy

Chinm Khuyên xám: Grey White-Eye
    Tên khoa học: Scientific Name Zosterops borbonicus mauritianus
    Tên tiếng Anh: English Name Grey White-eye
    Tên tiếng Pháp: French Name Oiseau blanc, Pic-pic
    Tên thổ cư: Creole Name Zozo manioc
    Nơi sống: Habitat Common all over the island of Mauritius
    Geographic Range Mauritius
    Được tìm thấy đầu tiên: First Description Boddaert, 1783

Chim không suy! Họa rất sắc nét, khá thuộc lồng, chắc có tuổi lồng cỡ 2 năm trở lên. Chú ý cái phần lông vàng trên mỏ ý.
    Màu lông chim không xanh như khuyên xanh bình thường là do chất lượng cám mà thôi. Nếu là đực, quen cám và có độ tuổi lồng cũng như già chim thế này thì chắc phải líu hay đi chuyện rồi chứ anh Thanh?
    Anh chú ý kẻo khi thay cám làm chim bị suy và tiêu chảy nhé! Mấy chú kiểu này ở HN trước có nhiều lắm, do nuôi chơi chủ yếu bằng cám cò, vẫn líu như thường, chỉ không sung và đủ hơi để thi hót thôi.

Hi, hi, Trong thời gian Khuyên thay lông thì đừng cho ngủ thì nó sẽ có màu như vậy, có khi còn xám ngoét hơn thế nữa. Còn giống chim Khuyên xám thì chân và mỏ có màu khác (hơi vàng ánh đồng). Tuy nhiên con khuyên này đẹp đấy.!

Đúng là con chim nay của anh Thanhl nị mất mầu gia thức ăn chứ ko phải do màu lông nguyên thủy của nó. Cn chim này chắc nuôi được 1 năm có lẻ rồi, cái măth trong rất lành thuộc típ dễ chơi, dễ hót.
    P/S : Anh có thể chụp cho em cái lồng anh đang nhốt nó được ko.. Cái đốt trúc làm đẹp quá. Cám ơn anh

cac' bạn ơi tôi nghĩ con này bị ăn cam' co`,tôi cung co' 1 con ăn cám cò nên màu nó bạc hì hì

Em cứ cho nó ăn cám con cò là ra màu đúng như màu khuên của bác luôn . nhưng ăn cám cò chắc cung mất 2 vụ mới xám = của bác

làm j ma tới 2 mùa hả bác,bác cứ cho nó ăn cám cò tới lúc thay lông 1 vụ là xám xịt lại ấy mà hehe

ngoài bộ lông con chim trông cũng ok...thuộc...dễ chơi [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]..cái lồng cung đẹp.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối