Kết quả 1 đến 5 của 5

Chim khuyên nhờ các pro đánh giá và giúp đỡ

Chim bổi em mua ở tiệm chim,thấy chim đã ra lồng riêng, tương đối dạn người nên đem về thuần thử, em nó mới ăn cám được mấy ngày, em cho ăn cán HBK số 0, các pro cho mình hỏi phải chim đang thay lông không? Nhờ đánh giá giúp em này, hiện tại em nay đang giai đoạn nào và cách chăm sóc ngư thế nào? Xin cảm ơn các pro!
    http://youtu.be/NvAdiPcjexs

Bạn nào có kinh nghiệm giúp đỡ mình với, hướng dẫn ngắn gọn thôi cũng được, thật sự mình không biết chim đang ở giai đoạn nào

Trích dẫn Gửi bởi Vedepgarung
    Chim bổi em mua ở tiệm chim,thấy chim đã ra lồng riêng, tương đối dạn người nên đem về thuần thử, em nó mới ăn cám được mấy ngày, em cho ăn cán HBK số 0, các pro cho mình hỏi phải chim đang thay lông không? Nhờ đánh giá giúp em này, hiện tại em nay đang giai đoạn nào và cách chăm sóc ngư thế nào? Xin cảm ơn các pro!
    http://youtu.be/NvAdiPcjexs
    khuyên đẹp đó bạn ạ, thay cho em nó cái cầu to hơn và lấy cái dvd treo tren nóc lồng, hình như nó hơi lộn.

Trích dẫn Gửi bởi anh_qb
    khuyên đẹp đó bạn ạ, thay cho em nó cái cầu to hơn và lấy cái dvd treo tren nóc lồng, hình như nó hơi lộn.
    Đúng là em nó hơi ngoái, mình sẽ cải tạo lại chuồng trại, bác nào góp ý giúp em chế độ nuôi đi

bạn nên cho em nó an cám ba vì khoảng 2-3 tháng, cho dường ruot em nó ổn định, rồi mới nghĩ đến chuyện chăm sóc. Khi mình thấy gắn bó với em chim này thì mới đầu tư (tự làm cám hay mua cám tốt cho em nó thì tùy vào dk của ban). cho ăn thêm chuối tây, táo tàu, cà chua....vv tắm nước tắm nắng và vệ sinh long mỗi ngày. Sau một vụ thay lông là bạn có thể chơi được, sau 2 vụ lông thì mới ổn định. Có đôi lời kg đúng mông các bác bỏ qua cho