Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 46
    Các bác nên ủng hộ đi. Có như vậy hàng Việt nam mới có chất lượng cao được chứ. Đừng so sánh với hàng tàu, vì đây là tích của VN. Điều đó mới quý. Bác có lồng cứ mạnh dạn đặt giá khởi điểm đi.

Trích dẫn Gửi bởi The_Unborn
    Cảm ơn bác! Em cũng rất muốn có được những lồng tích Việt! Vì lồng tích TQ có nhiều rồi, mà mình là người Việt nên em chỉ thích chơi tích việt thôi! NGười Việt dùng hàng Việt mà!
    Những cái lồng như của bác này theo tôi là ĐẸP ĐẤY
    Đẹp vì nó là hàng việt,mình là nguời việt
    Thực chất ra tôi chơi hàng Tàu,nhưng vẫn nói là cái lồng này đẹp-Kể cả 100 năm nữa lồng ta vẫn ko thể = lồng Tàu nhưng Tàu là Tàu mà Ta là Ta [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]
    Mà theo tôi biết mấy cái lồng của bác này là tuơng đối đắt-Có thể lồng tàu như này giá sẽkhoong cao như thế,đẹp hơn hẳn.Nhưng mà Tàu nó làm = máy,còn ta làm thủ công.Mà đồ thủ công thì đắt là đúng rồi[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/41.gif[/IMG]

..Nhưng tôi dám chắc ví dụ cùng giá tiền khoảng khoảng như nhau thì vẫn đa số sẽ chọn mua lồng tàu! Lồng của bạn đẹp đấy..

Giá như nan lồng làm bằng chất liệu cật trúc như lồng tàu thì tuyệt hơn nhiều. Nhưng thật sự lồng của nghệ nhân việt nam nhìn thì cầu kì nhưng không thổi được hồn vào như nghệ nhân trung quốc

Nét chạm trổ thô sơ mang đậm chất Việt, tuy nhiên sự tinh tế, Quốc hồn, Quốc túy chưa được thể hiện rõ ràng, đó là điều đáng tiếc mà các nghệ nhân ta chưa đạt được... Nhưng sâu thẳm đâu đó trong tôi vẫn ủng hộ bạn, vẫn ủng hộ cho những tinh hoa đất Việt và mong rằng cùng mãi với thời gian một góc của nét đẹp văn hóa này mãi mãi trường tồn.

Tôi tưởng lồng tầu thì vẫn dùng nan tre chứ? ko biết thế nào.

úi,bác Phong nhà mình vào đây chém hê quá,ai chẳng biết bác cũng có 1 đôi lồng Việt.ihihhihiiihhiii.Hôm nào bác chụp cho ae cùng chiêm ngưỡng và bình luận nha.

Long dep nhung theo toi thi khong phu hop voi tích thanh giong mot nhan vat lay lung , con nhan van trong long toi nhin trong nhu quân "tốt" trong quân lính thời phong kiến .

lồng đẹp đấy nét triện chưa tinh sảo nhưng vẫn thấy được thần thái trong cách trạm. mình cũng nói luôn cho các bạn biết là lồng việt tuy không bằng lồng trung quốc được nhưng trong lồng việt còn có tính điêu khắc nên trông có hồn hơn.

nói chung lồng cim VN vân cón phải suy nghĩ nhiếu khi mua. Ông Unborn à ông thây tôi nói co đúng không , ông đưu cái lồng đó lên 1 cái giá cao như vậy thì anh em ai cũng phải giật mình

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối