Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    lồng đẹp đấy chủ topic ơi ... cái này mua hay làm vậy ... cái này chắc lồng ép chim fải ko . Ngoài chợ chim có 1 ông có cái lồng cũng bé như thế này thôi nhưng hình vuông , ép sâu dạn lắm ... nhìn gọn đó nhưng ko biết nhỏ quá chim có bị làm sao ko nữa

em thấy nhỏ quá à, như thế thì hơi tội em nó quá chả có chỗ nào thoải mái tí chút nào cả [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi dhv
    lồng đẹp đấy chủ topic ơi ... cái này mua hay làm vậy ... cái này chắc lồng ép chim fải ko . Ngoài chợ chim có 1 ông có cái lồng cũng bé như thế này thôi nhưng hình vuông , ép sâu dạn lắm ... nhìn gọn đó nhưng ko biết nhỏ quá chim có bị làm sao ko nữa
    Thanks các bác đã quan tâm, lồng này em tự làm với nguyên liệu là 1 chiếc lồng Vác 48 nan rỡ ra. Em muốn làm từ lâu rồi nhưng nay mới làm được, mất 12 tiếng đồng hồ. Cái lồng này em làm vì tò mò thôi nhưng em nghĩ nếu chim đứng lồng mà xách đi cafe để trên bàn thì rất thú vị. Nói chung là vành khuyên đứng không bị chạm đuôi, nhảy lên xuống vẫn được. Lống này em chưa thấy có ai bán cả, chắc đây là kỷ lục đấy.

hjhj ,trông cái lồng nhỏ nhỏ xinh xinh, bạn đúng thật là khéo tay.

Lồng khuyên siêu nhỏ bé 28 nan

Trân giới thiệu với các bạn lồng khuyên mới làm của mình:

[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/11.gif[/IMG][/url].

nếu bn. ở HCM ra chợ chim ... ông kia có cái lồng sâu còn bé hơn ntn nữa , con sâu chỉ có thể đứng im ... ổng xách đi dợt dãi ở quán cafe ngay chợ chim ý mà .
    à mà sao ko để lồng cũ chơi lại phá ra vậy bn.[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/41.gif[/IMG]

Thanks MOD đã sửa bài giúp em................................................ ....!

oh ... để lồng cũ trông đẹp hơn đấy .... dù gì thì cũng chúc mừng sáng tạo của bác ...

Chào hoanghaeasy.
    Làm quen chút nha, mình cùng quê Phú thọ. Nhà bạn ở đâu trong PT vậy. Cũng có ý thích nghịch lồng và tự chế những đồ dùng cho khuyên. Có lẽ hôm nào cũng xin ý tưởng của bạn chế thử một cái xem sao. dàn khuyên của bạn nhìn đã mắt rồi đấy, đưa vài ảnh của mấy em lên để anh em tưởng thức.OK??

Trích dẫn Gửi bởi Giangnamhp
    Chào hoanghaeasy.
    Làm quen chút nha, mình cùng quê Phú thọ. Nhà bạn ở đâu trong PT vậy. Cũng có ý thích nghịch lồng và tự chế những đồ dùng cho khuyên. Có lẽ hôm nào cũng xin ý tưởng của bạn chế thử một cái xem sao. dàn khuyên của bạn nhìn đã mắt rồi đấy, đưa vài ảnh của mấy em lên để anh em tưởng thức.OK??
    Chào bạn, mình ở T.P Việt Trì, có gì cứ liên lạc. Quả thực tự làm lồng chim nhất là lồng khuyên tròn thì rất nhiều điều thú vị. Thâm tâm mình muốn sắp tới sẽ làm chiếc lồng khuyên tròn cỡ trung 3 vanh 48 nan mới hoàn toàn nhưng còn một số vấn đề để cho chiếc lồng trong ý tưởng của mình đẹp và độc như là: Chất liệu làm lồng hoàn toàn là tre già hoặc trúc đặc hữu của một vùng nào đó; Dụng cụ làm lồng phải chuẩn như máy chuyên khoan vanh lồng, khuân ép vanh tròn, máy vuốt nan... thậm chí nếu tự đục hoa văn trên lồng và làm một bộ cóng từ đá bán quý được thì càng tốt. Thực ra mình cũng đã có một số thứ rồi như máy khoan tay, máy mài ... và một ít hoa tay nhưng chưa sẵn sàng để làm. Vấn đề chỉ là thời gian mà thôi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối