Kết quả 1 đến 9 của 9

Bẩy chim Oanh cổ đỏ

Em đi đánh thấy chim oanh cổ đỏ hot quá chừng, mùa này bẩy đươc ko ae?lần đầu tiên thấy trong Nam co chim này ngoài rừng, đó giờ tưởng ở miền Bắc mới có!tks

trong Nam mình thì ko biết chim di cư mà mùa này lạnh từ TQ tràn về ,bẫy đi thôi và cảm nhận giọng hót trời phú của em nó

bạn ko cần chim mồi vẫn bẫy đc bọn oanh háu ăn và máu chiến này nhiều khi bẫy CM cũng lao vào đánh .Bạn chỉ cần gắn mấy con sâu hoặc dế cho cử động là bọn nó bị kích thích ngay.

em có chim mồi lấy gì bẩy anh dat_casper?anh có cách nào chỉ giáo dùm em!tks

CÁm ơn anh dat_cáper nhiu nhé!chắc phải thử 1 chuyến xem sao!

hay vậy ta!chỉ cách em bẩy zơi!ghiền ma ko bẩy dc!

Bẫy đúng như bẫy gà rừng thôi. Cứ thấy lãnh địa của nó ở đâu thì đặt các loại bẫy kẹp mồi (như kiểu bẫy chuột) vào khu đó. Ngồi uống trà chờ 1 lúc ra nhặt về nuôi! Mỗi con chiếm 1 khu vực: bắt con này, con khác lại đến chiếm ở --> lại bẫy tiếp đúng chỗ đó....
    Hôm nay thấy 1 chỗ oanh cổ xanh bay ra bay vào. Hôm nào dùng lưới tóm vài con nuôi: oanh cổ xanh bẫy lưới là chắc ăn nhất. Thỉnh thoảng mới kiếm được con đốm trắng ở cổ còn lại toàn đốm nâu lem nhem xấu!

Tết rảnh lại bẫy oanh:
    Lại dính nên lại nuôi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Không có gà nên bẫy chim thôi! Bẫy không cần chim mồi!!!!!!

Lên cho phong trào Oanh nào em vẫn cò 1 con cổ đỏ 3 năm log rồi anh à giờ già đét có vẻ ít hót , con cổ xanh bánh tẻ mùa này hót ác chỉ cần em yến đề mô là mở mỏ .Nhưng cứ dính con CM nó hót ché là Oanh lại im re