Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Chim oanh có bác nào nuôi giống nuôi sơn ca không, sàn cát đứng nấm?

Aviary phải lớn như cái chuồng ở vườn thú đó! Mình trùm cả 1 cái cây kha khá bên trong luôn vì làm ngoài trời và nóc cũng là lưới không có mái che., ngoài ra còn có thác nước, non bộ... như ngoài tự nhiên.

Trích dẫn Gửi bởi namquoc
    Aviary phải lớn như cái chuồng ở vườn thú đó! Mình trùm cả 1 cái cây kha khá bên trong luôn vì làm ngoài trời và nóc cũng là lưới không có mái che., ngoài ra còn có thác nước, non bộ... như ngoài tự nhiên.
    Vậy bác có hàng đẹp mà giấu không chia sẻ nhé....... Bác chụp vài tấm ảnh nên chia sẻ với mọi người đi ạ.

Trích dẫn Gửi bởi namquoc
    Vừa mới làm xong tháng trước. Xây nhà tiện thể làm luôn cái Aviary đó trong vườn. Thiết kế kiểu lắp ghép bản lề có thể tháo dời từng mành.
    Tiện đây cũng nói vài lời về một tồn tại từ vài năm nay của diễn đàn này: Ơ đây, các comments cho post bừa bãi. Mình thấy có người nhiệt tình trao đổi hình ảnh, các kinh nghiệm nuôi, bẫy chim để giải trí lại có ý kiến nói người ta HÁO DANH. mà Danh thì tìm nơi khác chứ ai tìm ở nơi đẽo cày giữa đường này cho mệt?! Phải người lớn tuổi sẽ thấy lối ăn nói đó bừa bãi, hỗn láo làm mất đi ý nghĩa giải trí. Vì thế, đã có vài bác lớp trước bỏ diễn đàn. Nếu còn say mê thú chơi chăc họ chỉ xem dưới dạng khách ghé qua diễn đàn! Đó những tổn thất cho sự hấp dẫn của diễn đàn này!
    Theo em những điều này là không thể tránh khỏi khi vào diễn đàn.Ở đâu cũng vậy thôi vì thực tế ra mấy người sinh hoạt cùng trên dđ biết nhau đâu.Mà có biết đi chăng nữa thì nhiều thằng cũng chẳng ra gì Xã Hội mà.Theo em các thể loại GIÁN NHẤM ta nên bỏ qua cho nó nhẹ đầu hơi đâu mà quân tâm đến nó.Bác nói thế theo em bác nóng tính quá em nói vd nhé, Ông nào quen bác chẳng hạn lập cái nic lập top trêu đùa bác nói sấu bác vậy là bác bỏ cả dđ à[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/20.gif[/IMG] nếu vậy nhiều người buồn lắm đấy.Đây là diễn đàn mở mà nên cũng thông cám cho các mod không thể quán xuyên hết được ạ[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/sad.gif[/IMG].Còn tên nào suốt ngày chọc gậy bánh xe sớm muộn sẽ tự đào thải thôi................. <GIÁN NHẤM BỎ QUA BÁC Ạ>[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/8.gif[/IMG]

Vừa mới làm xong tháng trước. Xây nhà tiện thể làm luôn cái Aviary đó trong vườn. Thiết kế kiểu lắp ghép bản lề có thể tháo dời từng mành.
    Tiện đây cũng nói vài lời về một tồn tại từ vài năm nay của diễn đàn này: Ơ đây, các comments cho post bừa bãi. Mình thấy có người nhiệt tình trao đổi hình ảnh, các kinh nghiệm nuôi, bẫy chim để giải trí lại có ý kiến nói người ta HÁO DANH. mà Danh thì tìm nơi khác chứ ai tìm ở nơi đẽo cày giữa đường này cho mệt?! Phải người lớn tuổi sẽ thấy lối ăn nói đó bừa bãi, hỗn láo làm mất đi ý nghĩa giải trí. Vì thế, đã có vài bác lớp trước bỏ diễn đàn. Nếu còn say mê thú chơi chăc họ chỉ xem dưới dạng khách ghé qua diễn đàn! Đó những tổn thất cho sự hấp dẫn của diễn đàn này!

mình cung muốn 1 em nhưng trong nam này k có . nhà mình nếu mà phân loại thì phải trên 15 loại còn về số lượng thì trên 30 vậy mà vẩn máu các bác ơi.

Các bác đang nói loài chim oanh em mới chợt nghĩ ra,ở quê em đến mùa lúa gần chín thấy bạt ngàn chim nhỏ nhỏ,nó hay đậu trên bông lúa và hót thì miễn chê,nghe mà thấy vui vui trong lòng các bác ah,trưa nắng thì em thấy chúng hay hót trong bụi tre rậm,mỗi khi nghe là cứ chững chân lại không muốn bước,em thì chưa nhìn rõ nên ko biết đấy có phải chim oanh không.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:20 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:45 PM ----------

Các bác xem hình như là em này ko biết là chim gì nhưng quê em thấy vào mùa hót rộn vang hết cả cánh đồng http://www.youtube.com/watch?v=AF7JTlsc72Q

Một loài chiền chiện thì phải bác ah""...............

như kiểu Oanh họng trắng , Oanh bụi nhật bản thì phải

thật ra em nghĩ muốn tìm lại oanh cổ đỏ cũng k khó chỉ cần chúng ta giữ gìn môi trg k bị ô nhiễm, hạn chế bẫy bắt quá nhiều thì oanh cổ đỏ sẽ sớm trở về thôi

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối