Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    em vẫn giữ lại ko cho ăn màu nên nhạt quá , năm nay mua rồi thì lại chậm quá nên .....Thuần lắm mà tối vẫn nhẩy như chim mộc sứt hết cả đầu , biết là treo chỗ khác là đc mà chả còn chỗ nào treo cả .Đành đặt biệt danh là hói vậy tuy ko đẹp trai mà hót thì .......... yêu nhất nhà

Nhạt cung tốt chán! Cứ hót căng hót hay là ok. Cuối cùng nuôi nó vẫn hơn: 11 con sơn ca Sh nhốt tập thể tất vào aviary vì không thể chịu đựng cát bẩn hơn nữa, còn nó vẫn được nuôi lồng vì hót hay mà lại sạch!

Con Oanh cổ đỏ còn sót lại

Còn sót lại mỗi e này. Toàn cho ăn cám . Mấy hôm nay thấy hót căng nên bắt nhốt riêng. Còn con cu gay bẫy được khi nó chưa mọc cườm gáy nheo nhéo mà vẫn nhát.

kg can nuôi theo phong trào e ah. Cứ mình thích nuôi nó là ok. Nó thay lông hơi sớm nhỉ!

con em đang thay lông te tua ,bác ko che em chup lên cho có phong trào nhé ,hót ít rồi hic

Trích dẫn Gửi bởi dat_casper
    Hôm nào bác rảnh em qua bác cho bon Oanh nó giao lưu đam mê dòng chim Cổ đỏ
    Hay đấy! Cho chúng giao lưu. Có khi m lại đi bẫy kiếm dăm con cho nó thành đàn. Lại sắp có thời gian rảnh nuôi lại bọn này rồi!
    - Cổ đỏ ăn cám và sống được đã là may rồi. Nhiều bạn mới chơi mua ở chợ mấy con, chỉ mong nuôi sống được 1 con mà không được! Còn mở mỏ thì cũng như nuôi chim khác: có con rất nhanh chỉ cần ăn cám là hót nhưng cũng có con phải thay lông 1 vụ mới hót lại.

Hôm nào bác rảnh em qua bác cho bon Oanh nó giao lưu đam mê dòng chim Cổ đỏ

em cũng mới nuôi 1 con cổ đỏ cũng khá thuần rồi mà chưa thấy mở mỏ các bác ah.sâu thì ăn như điên mà mồm thì câm tịt.

làm tí hình con ma và lồng tiêu chuẩn theo sai của anh trai hồ cẩm đào , cụ nào cần tài liệu chuẩn của Oanh do anh trai TQ biên soạn thì pm em gửi .Giờ vào mầu vẫn còn kịp bác Nam à hi vọng 1 tháng nữa em nó đẹp trai body chuẩn

đúng là trước khi thay lồng chim căng ác giờ te tua chả đc tiếng nào trông như ma.Trước em cũng tụ đc gần chục đồng chí chơi cùng giờ rơi rụng sạch ,bac nam ko chê cuối tuần sau em qua bác chơi nhé .Mùa này lấy oanh bẫy ... hơi khó

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối