Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 55

Chim oanh cổ xanh, oanh cổ đỏ

Cho mình hỏi ở miền nam, có nới nào có chim oanh cổ xanh và cổ đỏ ngoài hoang dã không ?
    Xin được giúp đở và cám ơn mọi nhiều

Cái này do phân bố của chim, mình nghĩ là ko có ở hoang dã ở Miền Nam đâu bạn. Toàn chim từ Bắc chuyển vào thôi còn nghe loáng thoáng ở Đà Lạt có Oanh cổ đỏ thì phải nhưng thông tin đó chưa xác định đc chính xác.

Mình cũng biết chút ít về chim. Thật ra mình buôn bán chim hàng sĩ với số lượng nhiều, nhất là chích chòe than, đất, sáo cưởng non...., Nhiều lắm đấy, nhưng thật sự mình chưa thấy chim oanh ở miền nam bao giờ.

Bạn ra HN tôi dẫn đi một vài chỗ đầy oanh cổ xanh cổ đỏ...tha hồ nghe hót và nhìn chúng bay qua bay lại! Tụi tôi nuôi nhiều quá đâm ra thấy oanh lại quá bình thường. Mấy hôm nay oanh căng hót nhiều quá át cả giọng sơn ca! Chòe than Nam, đất, cưỡng có khi lại thấy hay hơn đấy!!!!

Vậy bạn nào biết trong nam chổ nào bán oanh cổ đỏ thì chỉ mình với, hoặc ai có mà không thích chơi nửa thì để lại cho mình đi . SDT : 0903 342 942 or 0908 342 942

TRong Nam thì chịu chứ bắt đầu vào mùa rồi cổ đỏ về nhiều ,cụ mua lồng nhốt Oanh cổ đỏ pm minh nhé

Ông anh đi bẫy cổ đỏ chưa? sắp rét chuyển mùa rồi.

Hôm nay đứng nhìn ra vườn đào thấy bắt đầu lác đác vài con cổ đỏ đi kiếm ăn. Như vậy, ven sông chắc đã bắt đầu có oanh rồi. Nươc sông lên cao làm chuyến đò đi picnic bẫy chim!

Chủ nhật đi bẫy thôi bác Nam ơi ^^
    Tuần trước em đi thì toàn chim lạ linh tinh,chưa thấy cổ đỏ [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Bác namquoc dạo này chuyển qua rừng rồi vẫn máu bẫy cổ đỏ cổ xanh thế hi hi

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối