Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 55
    có cổ đỏ rồi mọi người ạ. Năm nay học bác nam Quốc làm sẵn cái avi rồi hy vọng tuyển được 2 cặp cổ đỏ và 1 cặp cổ xanh..chứ mấy năm vưa rồi buồn chết

Em mái ông vào cám cho thuần đi làm em mồi ông ạ.
    Chủ nhật tôi đi thử xem sao hehhe

Oke đợt này cố làm mấy cái vi déo cho nó máu heeee. Nói chung là bẫy chim gì cũng vậy phải bẫy lồng + chú mồi hay mới khoái chứ đánh lưới bẫy keo ko khoái. Cái cảm giác nó nhẩy lồng , nhẩy lồng , nhẩy cầu thật là thíc. Hôm nay lại mò mẫm mà ko gập ra bãi sơn ca năm ngoái tầm này cả đàn đến 20 con giờ chẳng thấy mống nào. Kiếm mãi mới được chú sơn ca tạm gọi là mồi mà lại ko thấy em chim trời nào nữa.....

Đùng rồi bẩy chim bằng lụp, thích nhất là lúc con mồi và con bổi đấu giọng nhau. Thời gian đấu càng lâu tim trong lồng ngực muốn nhẩy ra ngoài chừng nấy, coi mới đã. Còn dùng lưới , cây mũ ( nhựa)... Thì chẳng có mấy là hay ho cả . Nhớ quay vài video nha bạn ....

Sắp tới mùa chim oanh rồi ah hay nhỉ .............................................

Bạn nào có đi bẩy Chim Oanh nhớ ghi hình, ghi âm, lúc đấu đá và mắc bẩy up lên xem cho đã cái đam mê nha các bạn.

Oanh chả cần mồi pm3 kêu ,tí mỗi tươi ngoe nguẩy phập ngay,chỉ có cổ xanh là ko ham hố lắm chỉ có bẫy bằng lưới ,lại mất máu rồi

Bạn chủ topic cho mình xin cái nick yh để liên lạc cái nha [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG] Mình hỏi tí [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG] Có gì bạn cứ pm vào inbox mình [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]

nói như đạt thì căng bố cái lưới cho nhanh mà chim nào chẳng như thế kứ mp3 chuẩn+lưới dính hết. nhưng xem bẫy đấu nó mới tê tái tâm hồn.Cổ đỏ nó cũng máu chiến lắm năm ngoái đi bẫy thấy nó đánh nhau cũng đã có lẽ chỉ dưới chòe 1 tẹo,chào mào chưa chắc đã ăn nó ở cái khoản máu chiến. con mái vào cám nhanh thế có 4 ngày mà ăn cám ầm ầm,ăn cám không nhé phân cám 100% luôn rõ là chẳng hiểu như thế nào.....

mình đồng ý bạn cổ đỏ bẫy = bẫy đấu còn nhàn hạn hơn công căng lưới nhiều ,cổ xanh bạn bẫy đc bằng bẫy đấu thì mình phục bạn,mình căng lưới bán máu chạy lùa mà vẫn ko ăn thua tuy bọn này nó ngu hơn sơn ca nhiều như vẫn mướt mồ hôi .Cổ xanh đc con đực nào chưa ông bạn ,giờ mình làm đc mấy quả lồng đặc chủng đúng sai tàu cho Oanh rồi phê hơn cả Lồng TQ cả về chất lẫn lượng ,ko tính mấy cái lồng quá đắt nhé ,hàng Bình dân bán 1tr5 đến 3 tr giám ăn đứt mỗi ko làm đc móc dồng như tụi TQ ,Đi đại bái ít quá họ chả nhận 50 bộ họ mới nhận

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối