Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 67

Vấn đề Hoa Quả cho chim Oanh

Oanh là loài chim di cư và hơi khó tính ,ko biết trong tự nhiên bọn này ăn hoa quả gì nhỉ ai nuôi rồi chỉ giáo dùm hay lại phải tậm cho nó ăn như là ăn ...cám nhỉ[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/17.gif[/IMG]

chán quá chả bác nào chỉ bảo cả hic hiiiiccccc,cho nó ăn hoa quá nó chả ăn gì

Ừ đúng thấy ở mục thức ăn cho oanh bác còi 77 thấy có cả các loại hoa quả mình cũng thử cho ăn nhưng cũng ko thấy nó ăn. Hoa quả thường là tính mát hạ lửa cho chim là chủ yếu mà chim mình nuôi con chưa có lửa nên cũng chưa cần hạ hiiiii. Chỗ đạt có loại cuốn chiếu mầu đỏ to bằng đầu đũa ko cho nó ăn thấy bọn oanh nó ăn ác lắm. Cuốn chiếu nó mầu đỏ mình nghĩ ít nhiều nó cũng tăng mầu ở chim bạn thử xem. Con oanh đầu vụ mình nuôi bây giờ hót truyện thì cả ngày nhưng hót xổng chỉ vào tầm 8 9 giờ sáng. Con của đẠt hót truyện hay sổng chưa.sau 1 thời gian nuôi mình thấy oanh nó mọc lại lông rất nhanh. Chào mào , khuyên thường đến khi thay lông mới mọc lại nhất là nhưng con lao đầu sứt mặt nhiều. Con của mình trước ep cho thuần cũng sứt hết mặt mà đến bây giờ bong vẩy đi là mọc lại lông 90% rồi. Chắc độ tháng nữa là căng lửa. Cổ xanh thì chủ yếu chỉ truyện lâu lắm mới xổng mà có xổng cũng chưa thành hồi ngắn ngắn thôii

Trích dẫn Gửi bởi diepna
    Oanh mộc hình như đêm không ngủ hay sao ấy các bác ạ, nhảy bình bịch cả đêm nhất là gần về sáng, hôm nào mà quên không phủ áo lồng kín là chúng nó cứ nhảy suốt, phải đến hè khi ấy thuộc chim thì hêt..
    Bác nói chính xác con bà bác heeeeee. Để điện thì không sao hễ tắt điện đi là bịch bịch sử dụng thiết đầu công, hình như em nào cũng có học qua ở thiếu lâm tự vậy. Qua thời gian nuôi thuần dưỡng 1 số em thì thấy. Thời kỳ này chim dễ bay móng nhất đấy ạ. Khoảng nửa tháng là em thấy đỡ nhẩy Chim em để trong nhà 100% đặt đất sát tường và ko phủ áo lồng. Thấy chim nhanh thuần hƠn là che áo. Đặt đất và kệ nó ngày thay giấy lót lồng cho ăn 1 lần xong

Oanh mộc hình như đêm không ngủ hay sao ấy các bác ạ, nhảy bình bịch cả đêm nhất là gần về sáng, hôm nào mà quên không phủ áo lồng kín là chúng nó cứ nhảy suốt, phải đến hè khi ấy thuộc chim thì hêt..

Ok con mình giờ hết rồi ,nhỉ nhảy nhẹn nhàng tình cảm tắm xong hoặc vệ sinh lồng cho ăn cám , sâu phi ra mổ ngay nhưng từ hồi bắt đến giờ dc 2 tháng mới thấy hót có 1 lần hiccc

Trích dẫn Gửi bởi dat_casper
    Ok con mình giờ hết rồi ,nhỉ nhảy nhẹn nhàng tình cảm tắm xong hoặc vệ sinh lồng cho ăn cám , sâu phi ra mổ ngay nhưng từ hồi bắt đến giờ dc 2 tháng mới thấy hót có 1 lần hiccc
    chắc chình nuôi của mình còn kém nên vậy.Chim của mình thì được khoảng hơn 3 tháng lồng giờ cầm lồng không nhẩy luôn.Vừa mới hót sổng vài tiếng thì em nó tụt lông.Mấy hôm nay lại lạnh quá nên chỉ hót truyện.Mai chắc phải mua ít cantax cho nó ăn....Cho nó ăn hoa quả thử áp dụng cách mấy bác tập sơn ca ăn dưa chuột mướp đắng xem.Cho vào máy xay sinh tố xay nhỏ,bỏ cóng nước ra ngày thay 1 lần thấy nói tập mấy ngày là ăn được chút thử cho ăn cà rốt với em đang thay lông xem sao

Vượng bạn áp dụng chưa ,sang mai bắt đầu thử áp dụng với em oanh, cho ăn ca rốt hay cà chua trước nhỉ ,Con Oanh dạn lắm rồi đứng gần đến 50cm ngắm em nó vô tư nhưng ko .....chịu hót , khuyên thì chỉ hót chuyện ko líu nữa

Hôm nay mới thử thấy chim nó vẫn bình thường.Chim thay lông mà lạnh lười đi quá chưa mua được cantax.mai ko mưa thì gồng mình đi thôi.Nhà dạo này phát sing nhiều việc quá chắc phải lâu lâu nữa mới đi bẫy chim được nhơ quá mà phải chịu

Con Oanh nhà mình hôm qua đi gió ác lúc trưa và tồi tầm 9h treo lên gần bóng đèn đi gió cả tối hiii,cái cổ đỏ phồng to lên như cổ ếch phập phà phập phùng tự dưng thấy vui vui .Đã thử say quả cà chua bắt cho nó uống thay nước nhưng nó ko chịu .

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối