Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 67
    Mộc của đạt còn nhẩy nhiều không chim hót truyện thì thấy nhanh chứ hót sổng mình thấy cũng lâu phết. Chim nuôi ngoài 1 tháng ở lồng riêng là thấy truyện rồi. Mà cả tháng sau vẫn chỉ truyện chứ ko sổng, sâu dế hầu như chẳng hôm nào là ko có. Chắc tại mình chăm chưa đúng cách phải thử nghiệm nhiều nữa mới được. Giá biết tiếng tungcua qua đấy học hỏi xong bê về d đ mình thì tốt mò mẫm lâu quá mà có khi còn sai đường. Mấy bác chơi trước lập hội oanh đi sang năm còn mang mấy em đi dượt hix

Vượng giờ ko đặt được lồng nữa à tiếc quá hay hôm nào ông rảnh phi qua thằng đặt luôn cái khay đáy,Con mình đi chuyện ác hôm qua nắng treo ra được vài tiếng sổng hii,bật ti vi ca nhạc cho nhóc lúc là hót chuyện.Rất lạ bọn này đi chuyện mà để cạnh mấy em khuyên thì khuyên tị ngóm kể cả líu nhung để mỗi con nơi chỉ nghe thấy tiếng thì khuyên lại líu hoặc tranh nhau đi chuyện ,tối ko bịnh bịnh nữa rồi.Cầm lồng vẫn nhẩy ko đâm mặt còn cầm sâu bọ vứt cho đứng im ăn, để trên lòng bàn tay còn phi vào cướp.Lồng trên đầu đang mọc lại.
    Mình mới nuôi em non nữa của thằng bạn bẫy được cùng đợt với con già mình mới nuôi được 3 hôm mà cũng đi chuyện rồi nhung ko to bằng con già(để cạnh con già thì chỉ nhẩy tách ra để riêng ngoài ban công mới chuyện)

Thường cà rốt thường cho luôn vào cám, và có thành phần giữ màu của Hồng yến. Nuôi oanh bạn nên tham khảo góp ý của anh Namquoc , bác ý chuyên về oanh và chim di cư.

Con oanh của em đợt rồi thay lông mà ko được bổ xung cantax giờ cổ chỉ nhờn nhợt. Được cái thuần và hót
    Khá tốt mặc dù chứa nhiều. Ác mỗi cái em nó lười tắm chứ em cổ xanh thì lao vào tắm ngay. Ko
    Biết do mới thay lông lần đầu hay gì mà con cổ xanh em nuôi cũng 4 tháng rồi mà vẫn chưa hoàn thiện. Mồi tươi gần như ko ngày nào ko có. Giờ còn mảng lông xanh da trời vẫn đang ra với tốc độ này chắc phải 2 tháng nữa mới xong. Chim đã thuần cầm lồng ko nhẩy thỉnh thoảng đóng cửa thả ra cho bay trong nhà vẫn dám chạy tới mổ sâu. Hót truyện thì lâu lắm rồi mà ko thấy hót sổng. Ko hiểu kicks cho nó hót bằng cách nào bác nào biết chỉ em với

ko chính sác là thêm ít sút để ..tẩy ruột cho nó nôn ra mà ồng haaaa,C2H5OH thì nói làm gì cái này thì đọ sao được với bạn Vượng mình ....

Trích dẫn Gửi bởi dat_casper
    ko chính sác là thêm ít sút để ..tẩy ruột cho nó nôn ra mà ồng haaaa,C2H5OH thì nói làm gì cái này thì đọ sao được với bạn Vượng mình ....
    Ông ko nghe người ta nói gì cả. Cái thùng rỗng là thùng kêu to tôi kêu vậy chứng tỏ là thùng rỗng rồi hix. Hôm nay nắng đẹp mà lại có việc đột xuất chưa đi được. Gọi là bãi sông Hồng nhưng tận Đan Phượng cơ. Có ông thổ dân ở đấy nên cũng muốn đi xem thử thế nào may ra.... Hy vọng mai nắng đẹp hơn hôm nay thì tốt

ông cho nó ít dẫu và hành thêm tí NaOH thì heeee ông Vượng tôi hót thì ...thôi rồi

NaOH có mà toi chứ hót gì chỉ có C2H5OH thì mới nổ được. Mãi ko nắng để ra bãi xem thế nào

Đi bẫy đi , tôi cũng máu lắm có thằng bạn nó gọi màko đi được gần tết bận quá ,sang tuần đi công tác cả tuần.Tình hình ở palettin chiến tranh đến đâu rồi, con cổ đỏ non còn chưa ra hết đỏ mà hôm này cổ đã có thêm mấy cọng lông trắng điểm vào ... như bị thay lông ông à sáng này ko hót nữa chỉ còn em già độc thoại thôi

bạn cho ăn cám chòe đi ,Oanh là chim bụi nên tối luyện thiết đầu công kinh lắm ,bạn ở HN chỗ nào rảnh anh em qua giao lưu ,minh cũng yeu Finch lắm nhưng nhà chật ko làm Avi đc

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối