Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 67
    Mình mới nuôi thử Oanh lần đầu tiên. Một em Oanh lưng xanh, được khoảng 1 tháng lồng thì thấy hót chuyện ầm ầm và khá to nhưng ko phải Sổng. Cám thì chỉ cho ăn cám chợ, loại được làm bằng đậu phộng + Ngô + Tôm + Trứng và cái gì nữa thì ko biết.
    Nhưng tật đâm lồng thì vẫn còn nặng nền. Các bác có KN thuần share em ít ạ.

minh cũng yeu Finch lắm nhưng nhà chật ko làm Avi đc
    Tham thế tính nuôi thêm lũ finch nữa hay sao, mua cái chuồng tập thể của trung quốc nhốt vào 1 cặp cũng được mà.

@chịu Avi mà làm vậy chán chết , mới sắm cho em Oanh cái lồng khảm trông cũng tàm tạm bạn à
    http://www.arowana.com.vn/forum/f29/...en-177079.html đặt cái thứ 2 rồi mà vẫn ko hợp tham đẹp làm Nan nhỏ quá co 1,5ly to đúng = nan lồng khuyên tàu ,Có lẽ cái sau rút xuống 28x25 hoặc 26 thì ok , nan to hơn chút định làm cái khảm khác tích lạ bài chiếu của lý công uẩn cho nó thuần việt

Đang mùa châu chấu to, chim ăn không hết thừa ra hay bi ôi!Thấy dã ca phàm ăn nên hôm nay mua 2 con dã ca về thả aviary cho chúng nó làm lao công dọn châu chấu , sâu thừa! Dã ca bé thế mà con châu chấu to cũng nuốt 1 cái hết! Dã ca hiền không lo đánh chim khác, thỉnh thoảng nó cũng thăng lên.

Không phải rút bác ạ, mấy loại này cũng khó kiếm, đến mùa mới có nhiều để mua mà chủ yếu là cổ đỏ chứ xanh thì hiếm, chim cũng kén người nuôi, đợt sát tết năm ngoái em cũng còn một con tạm ưng ý lên mua một lồng mới về nuôi đúng chiều 28 tết sang lồng mới để chơi tết được một ngày để trong nhà sáng hôm sau mang ra sân treo nó rúc ra mất nan lồng thưa quá, cũng thiếu kinh nghiệm trong khâu chọn lồng dẫn đến mất toi 4 tháng chăm bẵm cộng tiền mua mộc đâm ra chán nãn bỏ chơi. Kiểu này lại ủ mưu đến tháng 10 năm nay vậy bác ạ, ở trên hoàng Hoa thám bán nhiều em quyết lấy thêm 2 con nữa về chăm... Hẹn các bác đến tháng 11 năm nay nhé

khá lâu thấy ae chơi oanh cổ đỏ - xanh rút hết. Hay tại oanh đang thời kỳ thay lông - không hót nên quay ra thích loài chim khác? Mình chơi theo ý riêng, không theo phong trào nào hết nên số lượng oanh vẫn ổn định và khỏe mạnh. Tuy nhiên, vì toàn chim thuần đã lâu nên đã thử bắt đầu chuyển sang cho ăn cám gần 1 tháng nay thấy chim ăn cám gà vẫn khỏe như ăn cám chim trước kia. Mồi tươi thì dùng nhộng tằm luộc cho ăn. Không cho ăn sâu, châu chấu nữa vì chất lượng không an toàn.

Oanh nhà em tahy lông xong từ lâu nhưng ko chơi caxtang nên cổ màu cà rốt , sáng ra hót sổng to nhưng cái đầu trước phi nhiều quá thành trai hay sao rồi mãi ko ra lông hic ,mặc dùm rất tuần và tối ko luyện thiết đầu công nữa

Dạo này thấy Oanh bị hắt hủi quá chả thấy bác nào chơi nữa

Oanh mùa thay lông khó nuôi mà! Kể cả mùa chim căng cũng khó giữ lửa, giữ màu cho chim. Vì vậy chim Oanh chọn lọc người nuôi, không thành phong trào rộng được.

mod ơi sao để ông bếp vào quảng cáo món Oanh áp chảo này

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối