Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

cám chim oanh cổ đỏ

him qua lấy của anh bigbird một con oanh cổ đỏ mộc, e đang nuôi trong lồng nuôi tập chung của khuyên cho nó lấy lai lực rồi cho vào lồng nuôi riêng dành cho oanh, các bác cho e hỏi nên cho ăn cám gì là tốt nhất, nhà e nuôi nhiều chòe than cho nó ăn cám chòe than e tự làm có tốt không. các bác cho e hỏi chim oanh mộc có nhanh hót không. thân

dc bạn à , mình cung bavi +trứng , ngày 3, 5 con sâu sống khỏe như trâu , mỗi tội già nên nhát

hôm qua mua được một e về thì thấy e mất 2 mong, cho sâu vào ăn ít lắm........

Trích dẫn Gửi bởi chao mao
    hôm qua mua được một e về thì thấy e mất 2 mong, cho sâu vào ăn ít lắm........
    Mua oanh ko để ý kỹ rất rễ mất móng bạn ạ. Chân chim chỉ cần xước một chút ko phát hiện công sử lý kịp thời là đi bộ móng ngay. Cám mình làm cũng bavi trứng lạc rang thôi.Tìm cổ xanh mỏi mắt mà chẳng thấy chỉ toàn cổ đỏ , lười vào cám nên cũng ko bắt nữa.Nên cho Oanh nào

Bọn cứng đầu này ăn loại hoa quả gì nhỉ ai biết ko chỉ dùm với

Chim Oanh là giống chim sống bụi cây nên không cần treo cao. Buổi tối thì phủ áo lồng để nơi tĩnh, Oanh cổ đỏ hoảng thì nhảy vỡ mặt chảy máu chứ oanh cổ xanh thì tang thương lắm đi cả đôi cánh luôn hu hu
    Chim mộc thì cần cám trứng bóp thêm lòng đỏ trứng gà, cầu kỳ hơn thì thêm bột sâu khô, bột nhộng tằm, châu chấu là ok rồi
    Sâu thì 1 ngày cho 10 con thôi ko cho nhiều.
    Thân!

P/S: Nhìn oanh thèm nuôi quá nhưng dạo này bận chẳng chăm được [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/sad.gif[/IMG]

nhưng các bắc ơi. con của e nó ăn ít lắm mà lúc bắt là nó ăn cám cứng rùi. mà giờ nó ăn ít quá e đang no

Trời lạnh ông bạn tôi phải quàng khăn ra đường mới có nhiều oanh cổ xanh,bọn oanh này máu đánh nhau hơn cả chòe giữ lãnh thổ ghê .
    Ko hiểu sao con oanh mình để ở đất thì bạn ngồi cách 40, đến 50 cm ngắm thoải mái chỉ nhẩy nhẹ xong đứng im co 1 chân lên ,mình để chỗ cửa ra vào ko cần áo lồng nữa .....nhưng tối treo lên thỉnh thoảng lại hoảng thúc lồng loạn xạ giống như hoảng nhẩy loạn(kiểu như cu gáy chòi lồng đó)
    Oanh mất móng ko có kinh nghiệm đến 80% là lên bàn thờ ngắm gà khỏa thân ,Vượng ơi hôm nào qua mình chém gió bọn chim cứng đầu này đi

Trích dẫn Gửi bởi dat_casper
    Trời lạnh ông bạn tôi phải quàng khăn ra đường mới có nhiều oanh cổ xanh,bọn oanh này máu đánh nhau hơn cả chòe giữ lãnh thổ ghê .
    Ko hiểu sao con oanh mình để ở đất thì bạn ngồi cách 40, đến 50 cm ngắm thoải mái chỉ nhẩy nhẹ xong đứng im co 1 chân lên ,mình để chỗ cửa ra vào ko cần áo lồng nữa .....nhưng tối treo lên thỉnh thoảng lại hoảng thúc lồng loạn xạ giống như hoảng nhẩy loạn(kiểu như cu gáy chòi lồng đó)
    Oanh mất móng ko có kinh nghiệm đến 80% là lên bàn thờ ngắm gà khỏa thân ,Vượng ơi hôm nào qua mình chém gió bọn chim cứng đầu này đi
    Mình hôm nào rảnh vẫn đi mà. Giao nhiệm vụ cho ông anh bẫy chim( những hôm ko đi được). Nếu gập cổ xanh đầu tư thời gian vài ba ngày bắt một em cũng oke.có khi do mình ko có duyên hoặc chưa tìm đúng chỗ nên mới được duy nhất 1 em xanh và rất non hiiii. Còn về vụ chém gió hôm nào ông rảnh đi phiên chợ Hà Đông aloo tôi qua anh em giao lưu có biết uống bia ko đấy hiii hôm nào vào nhớ alo nhất định có mặt.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:05 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:02 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi coi77
    Cái lồng đó là lồng Tàu anh mua trên Bé Khỏe và bộ chao móc là của cậu em mua hộ bên Quảng châu.
    Như đã nói ở trên, chim oanh đừng treo cao, chỉ cần em để nó ở nơi tĩnh, che chắn cẩn thận là được.
    Biết bác là người đi trước và cũng rất nhiệt tình với anh em. Cá nhân em cũng rất cám ơn mặc dù anh em chưa gập nhau. Cổ xanh thì ko dám nói còn về cổ đỏ bác pm em cái rất nhiều chim cho bác chọn( kỷ niệm bác nhé).

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:05 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi chao mao
    nhưng các bắc ơi. con của e nó ăn ít lắm mà lúc bắt là nó ăn cám cứng rùi. mà giờ nó ăn ít quá e đang no
    Chim của bác bỏ ăn là khá nguy đấy. Bác nên bổ xung sâu dế khẩn trương nhé chim vào cám rồi đổi đột ngột có con cũng bỏ ăn đấy

chắc tại nó đau chân, @anh còi anh mua mấy lồng oanh của vác hay tàu đó trước thấy anh trưng hàng đẹp ghê
    Bác nào biết con oanh em giờ đứng cách lồng 40cm chỉ nhẩy nhẹ và lúc sau lên cầu đứng co 1 chân , thuần rồi nhưng sao tối treo lồng lên hay bị hoảng và thúc lồng , ai biết cach trị ko chỉ em với
    @bạn chào mào rảnh cafe chém gió oanh đi

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối