Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 30 của 30
    sau bao ngày mong mỏi hôm nay quả là 1 ngày đẹp trời đối với em.TRanh thủ buổi sáng dảnh rỗi mang chim +lồng bây gắn mồi tươi vào đi kiếm chú cổ đỏ .vừa ra đến bãi đánh chim thấy bọn nó hót đấu nhau thật chẳng khác gì cái chợ hiii <chim căng rồi đây chắc kiếm vài em được.Tìm chỗ có em cổ đỏ hót ác nhất đặt bẫy,mang 2 lồng chỉ gài mồi ko có chim dặt tiếp. quay lai thì thấy 2 chú loanh quanh cạnh lồng nhẩy lại nhẩy xuống sau đó là 1 tràng hót sổng vẫn ko chịu nhẩy cầu tử.kứ thế khoảng nửa tiếng ko chịu được kái thằng ở đâu đến nhà mình lại kứ ủm kủ tỏi tẹc tẹc tẹc tẹc ở nhà mình 1 chú đã nhẩy lồng.Thằng ku theo rõi vỡ òa sung sướng chạy đến gỡ chim khà khà vui quá.Châm điếu thuốc hưởng thụ cuộc đời cái nào hiiiii.HÚt xong điếu thuốc đi kiểm tra thử bẫy mồi sem sao,ở cái bẫy đầu tiênthaays bẫy sập rồi nhìn từ xa vào thấy hình như oanh mái vừa vui xong lại chán tiến lại gần hơn thì hình như ko phải cổ trắng như chim mái mà nó phớt xanh tin đập chân run haaaaa 1 chú oanh cổ xanh non tơ đâu tiên bẫy được vui quá 1 ngày thành công vượt mức2 cổ đỏ 1 cổ xanh.Chú cổ xanh về nhà thấy ăn sâu+dế rât nhiều oke rồi .Vì là em cổ xanh đâu tiên bẫy được nên em vui quá nên đây chia sẻ cùng các bác có cùng sở thíc ạ

anh tiểu vương ơi ..hic khi nào bác bẫy dc nhieu nhiều để em 1 chú lại chơi , hic mua ngoài hàng thf chịu ..dc 3 hôm chết

Trích dẫn Gửi bởi dat_casper
    anh tiểu vương ơi ..hic khi nào bác bẫy dc nhieu nhiều để em 1 chú lại chơi , hic mua ngoài hàng thf chịu ..dc 3 hôm chết
    HIx em là tiến Vượng chứ không phải tiểu vuơng vua chúa gi đâu [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/9.gif[/IMG]hình như hôm vùa rồi bạn qua mình bắt 1 em rồi mà,nhớ ko lầm thì có tặng kèm bạn 1 con mái[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/8.gif[/IMG]

Nhầm mà đã bắt chú nào đâu, chỉ đinh qua nhà ông ở dưới Lê VĂn Lương Kéo dài đi alo thì bảo bán hết rồi , hic , có gì anh Pm hom mail em nhé số DT anh có gì em call trực tiếp cho dễ nói chuyện
    Cổ đỏ , cổ xanh 1 niền đam mê mới ,bực cái là bon này ít hót và ko hót quanh năm ăn uông vẩy kinh người ỵ thôi rồi, nhưng dc cái thuần rồi thì cũng sạch hơn anh chào mào nhiều lần
    Nhà có nhóc nên cũng hơi ngại ...rận bọ từ loại chim bụi này

Mình là ông ở lê văn lương mà có gì thì mình pm anh em giao lưu nhé

Trích dẫn Gửi bởi tienvuong
    nhà bác đợt này còn em nào không, em định kiếm mấy em

Trích dẫn Gửi bởi tienvuong
    em điện anh số đuôi 0099 đó hic anh bảo có mấy con cuối tuần xuống đủ chọn, cuối tuần call anh bảo hết rồi [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/20.gif[/IMG], có mỗi chú ăn cám còn bảo lồng nhạt mà cũng ra đi ko trở lại số anh đuôi 886 đúng ko ạ

Quanh đi quẩn lại vẫn là Vượng hip hiiiiiiiii mình 0916199886 số kia của vợ có gì bạn pm số này ho9acwj inbox anh em giao lưu.Bọn này thường toi thì mấy ngày đầu thôi sau 3 >4 ngày là do độ kiên nhẫn của mình thôi.Bây giờ nhà chỉ con độ 15 em có 6 em ăn cám tốt<hôm rồi dọn nhà bận quá ko làm được cám cho ăn cám cò vẫn phang ầm ầm.còn lại khoảng 10 em đã ăn cám nhưng chưa được yên tâm.xem phân thì có cám nhưng rất sâu vẫn thấy xù lông nên vẫn bổ xung sâu.Bọn này nó ăn sâu dã man lắm có thế mà ngày nào cũng vào 2 lạng sâu.Sợ nhất hôm nào bẫy hàng mới về,vì chim mới bẫy thường minh cho ăn sâu 100% trong 2 >3 ngày đầu.May mà gần nhà mới mở cửa hàng chim nên mua cũng dễ.Như trước thì chắc bó tay

hiii có lẽ tôi và ông chăm chỉ commet nhất nhỉ , cho hỏi mua cám con 28a ở đâu nhỉ

toàn mấy anh em hà nội. đã thế mấy bác gây dựng phong trào nuôi oanh đi. để E ủng hộ với.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123