Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chủ đề: chim đa đa con

chim đa đa con

tình hình mùa này ông anh dưới gia lai bắt được 3 chú đa đa con đi theo mẹ kiếm ăn, mỗi tội bọn nó mới nở hay sao mà bắt từ sáng đến trưa die mất 1 chú còn 2 chú gửi lên daklak cho em nuôi được tầm 1/2 tháng rồi, chim đã khỏe mạnh ăn uống ok luôn. em toàn cho ăn sâu trộn chung với cám mà thấy ăn sâu ko à. bác nào cho em hỏi nuôi như vậy có ok ko ạ. nếu cho thêm kê + lúa trộn chung vào thời điểm này chim dã xơi được 2 thứ đó chưa ạ.
    hiện chim đã ra lông cánh + lông dưới cổ kéo ra sau cánh đã đổ lông trắng trắng rồi ạ.
    cho em hỏi thêm là nuôi chim con như thế sau này có luyện làm chim mồi được ko ạ. đang nhờ ông anh săn thêm cho vài chú chim con nữa mà chưa ra
    thanks

Mới về thêm 2 chú nữa mấy bác ạ. Video em nó e quay vội mấy bác xem tạmhttps://youtu.be/x6igzpKD_Yk

con của bác cỡ con của em đó. hôm qua em lại được người a dưới gia lai gửi lên 2 em nữa.........2 em này nhỏ hơn 4 em kia...........chuẩn bị sắm lồng tách bọn nó ra thôi chứ nuôi chung sợ chúng nó xúc nhau. bác nào rành món này cho em hỏi nuôi từ nhỏ này có làm mồi được ko ạ?
    bác dyjin cho em hỏi lũ đa đa nhà bác đã ăn thứ gì ngoài ăn sâu chưa ạ. lũ nhà em nuôi từ nhỏ toàn trộn chung sâu, kê, cám gà mà thấy bọn nó toàn nhặt sâu ăn thôi mấy thứ kia hình như chưa ăn, không biết cai sâu cho bọn nó ra sao nữa, ăn sâu miết chắc mạt luôn.

mình cũng có 4 em

Hì. Dưới gl mới dt lên mới phát hiện 1 ổ 5 trứng nữa, tối nay đi úp luôn cả mẹ vs trứng gửi lên cho mình luôn. Giờ phải kiếm gà ấp phụ. Bác cho e hỏi trứng dd ấp mấy ngày thì nở ạ

của mình ấp trứng nuôi lên rất dạn ăn cám, sâu, trái cây.

tren gl nhiều da da nhi bác.dưới e ko còn.bác lấy ít nc nóng để nguội pha với cám roy trộn sâu quy vào.e nó ăn sâu bị dính cám là chén.chúc bác có bầy da da đẹp.

tin buồn là con dd mẹ bị động tổ nên bỏ trứng luôn rồi. ngày mai trứng mới về tới daklak...........đang nghiên cứu cách ấp trứng bằng điện ko biết ra gì ko? gà nhà toàn gà lai nòi to chà bá chắc bỏ trứng vào cho nó ấp xong là chẹt bẹt luôn. bác nào biết trứng dd ấp nhiệt độ duy trì khoàng bao nhiêu độ chỉ em với ạ

bác cho em xin sdt hoặc Fb nc giao lưu, fb của mình Pigeon Loi

Trích dẫn Gửi bởi dysjn
    bác cho em xin sdt hoặc Fb nc giao lưu, fb của mình Pigeon Loi
    Minh KO xai FB BAC oi. Co gi Yahoo: alias_no_13@Yahoo.com voi e nha

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối