Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19

Chủ đề: chim đa đa con

mới cập bến thêm 7 chú mới nở + 12 trứng đang nhờ mẹ ấp hộ nữa các bác ạ, mới chơi mà chim nó về nhiều quá nuôi cũng cực. đang nghiên cứu đóng avy nuôi đẻ xem sao........... mấy chú chim non vừa cập bến nè các bác
    https://www.youtube.com/watch?v=rhXx...ature=youtu.be
    bọn lớn nhà em đã tách lồng 2 chú 1 lồng nuôi cho đỡ chật, kiểu này phải tốn tiền mua lồng nữa rồi
    https://www.youtube.com/watch?v=-5NmZVZ27lY

chào bạn, nhiều đa đa quá có thể để lại cho tôi 2 con được không hehe

bọn lớn nhà em đã tách lồng 2 chú 1 lồng nuôi cho đỡ chật, kiểu này phải tốn tiền mua lồng nữa rồi
    https://www.youtube.com/watch?v=-5NmZVZ27lY[/QUOTE]
    Chào bác, bác có thể để lại cho tôi 1-2 con được không. thanks

Sao mà nhin có vẻ nó ko dạn người bác nhỉ cứ phi ầm ầm như sơn ca ấy

chừng tháng trước thấy chỗ thuận kiều có bán 1 em lớn rồi, thấy lạ lạ, hj, mấy bác nuôi thuần hóa sinh sản luôn đi, chắc cũng anh em với gà thôi hà, nuôi con chắc dễ thuần hơn rồi

tin buồn là bọn đa đa nó cứ lần lượt ra đi các bác ạ. chế độ chăm thì vẫn như bọn nhỏ là cám gà con + sâu quy +dế thế mà nhỏ chết hết, 6 con sau này to bằng vốc tay rồi cũng lần lượt ra đi. từ khi bọn nhỏ chết là em mua thêm thuốc gà toi, gà rù, tiêu chảy, vitamuin trộn cho ăn thế mà cứ lần lượt ra đi. buổi sáng còn khỏe mạnh, tối thấy gù lưng nuôi qua ngày hôm sau là lăn ra chết. buồn hết chỗ nói luôn, giờ còn dúng 2 chú ko biết có thọ nổi qua mùa mưa này ko? may mà có mấy người hỏi mình ko bán chứ nếu bán 1 là mang tiếng 2 là giờ chẳng còn con nào. bác nào có kn chỉ giúp em cứu nốt 2 em cuối cùng không ạ

4 con của mình lớn lên thì ko cho ăn sâu nữa nay lớn rồi

Loại này thấy cũng thích thích, nhưng giá cả có đắt không chủ thớt, nếu được chỉ mình mua với, mình ở tậ, tỉnh Hậu Giang

Trích dẫn Gửi bởi dysjn
    4 con của mình lớn lên thì ko cho ăn sâu nữa nay lớn rồi
    bác có dk ghê. làm cho mấy chú chỗ ở lý tưởng quá. đa đa của mình cũng cỡ đó nhưng giờ còn mỗi 2 chú thôi. 1 chú mấy bữa trước yếu tưởng là ra đi rồi may sao trời nó nắng trở lại có dk phơi phóng hôm nay thấy cũng khá khá rồi hy vọng là em nó qua khỏi, hy vọng nữa là 2 chú còn lại đừng là chim mái hết..........không biết khi nào bọn nó trổ mã để phân biệt.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:09 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:07 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi baphihg
    Loại này thấy cũng thích thích, nhưng giá cả có đắt không chủ thớt, nếu được chỉ mình mua với, mình ở tậ, tỉnh Hậu Giang
    mình không biết giá cả của bọn này ra sao vì mới chơi chứ bữa trước còn đầy đủ 6 chú đẹp khỏe nhiều người năn nỉ trả mình 1 triệu/ 1 cặp mình ko bán vì lỡ bán đi rồi sau này mấy chú con nào lỡ chết đi thì phải chờ tới đầu mùa mưa năm sau mới kiếm lại chim con mà nuôi được với lại muốn được trải nghiệm xem sao....cũng may là ko bán chứ không 1 là giờ ko còn em nào 2 là bị mắng vốn bán chim bệnh

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12