Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 69

Chủ đề: Ký sự bẫy cút

chào các bác nhìn các bác đi bẫy mà thích quá các bác cho e hỏi tý mua bẫy ở đâu vậy ah và giá là bao nhiu cám ơn các bác trước nha

Hum trc đah cu nge cút kiu, sau ra mở file cút mà s k thấy e nào ra. Hay tại file ko hấp dẫn. Ae xem file nào chịu chạy thì cho e với hoang.haothien@yahoo.con thank nhé!

Trích dẫn Gửi bởi kusoc
    Hum trc đah cu nge cút kiu, sau ra mở file cút mà s k thấy e nào ra. Hay tại file ko hấp dẫn. Ae xem file nào chịu chạy thì cho e với hoang.haothien@yahoo.con thank nhé!
    Theo tôi thì cút không chạy thì có nhiều lý do lắm:
    1. Cút rừng bị bẩy hụt -> cút bể hoặc người bẩy ngồi lộ quá.
    2. Đường chạy có chướng ngại vật cút không qua được (cỏ mọc dầy quá cút chạy chậm, có khi không thèm chạy)
    3. File âm thanh bị rè, mở lớn quá cút không dám lại gần, mở nhỏ quá cút ở xa không nghe, tiếng um không ấm hoặc file không có tiếng ghé. (nhiều con nghe um chạy lại gần gần nhưng không ghé thì nó bỏ đi trở ra )
    4. Đi không đúng thời điểm cút rừng bắt cặp, thời điểm sung nhất (cái này còn tùy vào khí hậu ở khu vực đó nữa - ở chổ tôi thì từ tháng 3 đến tháng 5 là cút chạy sung nhất).
    .....
    Còn cái cuối cùng là ....Vía nặng quá..hìhì...

Mấy cái vụ này được à nhe, mà ở Cần Thơ thì nhiều vô kể, dạo trước có anh gì đó là thành viên diễn đàn thường bẫy ở Cần Thơ nay không biết có còn không nữa

Trích dẫn Gửi bởi tammapn
    bị bắt hết rùi còn đâu mà bẫy...chim mồi ở nhà um quá trời mà chẳng thấy 1 em nào nhào vô......bể thì thấy chim mồi cũng phải nhào chứ...suy ra 99% bị bẫy hết ùi.........hic......
    Ở trên đây thì chỉ có lang thang mấy khu công nghiệp hoặc chạy vào mấy bãi xen trong khu dân cư mới có chứ ở ngoài thì hết thật rồi...hehe

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:46 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:45 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi tammapn
    bị bắt hết rùi còn đâu mà bẫy...chim mồi ở nhà um quá trời mà chẳng thấy 1 em nào nhào vô......bể thì thấy chim mồi cũng phải nhào chứ...suy ra 99% bị bẫy hết ùi.........hic......
    Ở trên đây thì chỉ có lang thang mấy khu công nghiệp hoặc chạy vào mấy bãi xen trong khu dân cư mới có chứ ở ngoài thì hết thật rồi...hehe

mấy người anh rủ đi phú túc mà không có thời gian đi....tiếc em cút mồi nó sung nó um hoài ^^..nghe thì ghiền mà xung quanh hết bổi.....phải chi đi được bắt vài cặp về đây thả cho nó đẻ để mùa sau có ma đi bẫy quay clip ^^

Có bác nào chuyên bẫy cúc ở Cần Thơ không vậy cho em xin theo học hỏi với

có ai bán chim cút mồi không ? chia lại cho một con

Trích dẫn Gửi bởi namgialai
    có ai bán chim cút mồi không ? chia lại cho một con
    hi hi. chờ sang năm cút nhà mình nó đẻ tặng bác 1 cặp nuôi cho vui. hiện nay đang nuôi ghép đẻ thử mà chưa thấy chi mô. cút bổi còn nhát quá

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối