Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 52
    các bạn muốn vực được con mồi hay thì cần các yếu tố sau chịu khó đi rừng cả ngày,cho gô càng quen được nhiều người càng tốt,con gô vực cần phải để nhiều chỗ khác nhau,ai có tính lóng mà vực được một con gô mồi thì tình lóng sẽ cải thiện được rất nhiều hihi,đúc kết từ bản thân mình,có vài lời chia sẻ không đúng mọi người bỏ qua nhé

mình cũng có cùng wan điểm với bác phamvansangvn. Đa đa muốn mau dạn thì fải chở đi thường xuyên (đi uống cafe chẳng hạn, ). Còn muốn đa đa mau gáy thì fải chở đi rừng, có chim đấu thì nó mới mau nổi được. Ngoài ra chế độ dinh dưỡng, phơi nắng và tắm cát là rất quan trọng đối với đa đa

anh em nào có ý kiến khác về cách vực đa đa lên mồi thì chia sẽ cho anh em với.

anh em cho hỏi thăm có ai biết chữa trị cho chim đa đa bị đi ngoài không ? đang cần trợ giúp. thank anh em

chim bị đi phân lỏng hoặc phân trắng, có 1 cách đơn giản đó là cho nó uống nước trà lá hơi đậm. Đảm bảo hết liền

nuôi chim đa đa quan trọng nhất là đừng để bị đi ngoài, nếu chim đã bị thì hệ tiêu hóa rất kém ảnh hưởng tới việc chăm sóc chim. Nếu chim bạn đã bị thì bạn có thể cho thuốc becnerin, cloxit... vào nước cho chim uống (tốt nhất là bắt chim ra bón trực tiếp là nhanh nhất), ko nên cho chim ăn mồi vào lúc này, chỉ nên cho ăn ngô, lúa.... sau này chim khỏe bạn nên cho chim ăn thêm gián đất vào khẩu phần ăn. chúc e nó mau khỏe

chim đa đa nếu sợ chim mồi khi tách ra có thể nuôi lên được không anh em ? hoặc chim mồi bị bể

chim đa đa là loài sống theo đôi, vì thế khi chúng ta nuôi 1 lúc mấy con thì sẽ có những con sợ nhau, nhất là nhà ai có chim mồi thì chim mới nuôi rất sợ tiếng con mồi đó. vì thế nếu bạn tách ra dc thì vẫn có thể nuôi chú chim đó gáy ác, thành mồi như thường. Đa đa là loài hăng chiến đấu, nên việc nuôi 1 chú mồi cần dc lựa chọn từ khi chú chim đó còn ở ngoài rừng, những tố chất của 1 chú mồi chiến đã đc người đi bẫy chọn lựa thì chắc chắn sau này có thể thành mồi dc, tuy nhiên việc có thành mồi hay ko còn phụ thuộc vào cách nuôi, cách vực chim......

cho mình hỏi nếu chim mồi mà bị chim rừng làm bể có nuôi lên lại được không ?

thực ra việc chim mồi bị bể theo nhiều cách hiểu khác nhau, ko biết bạn hỏi theo ý nào? tạm thời mình giải thích theo cách hiểu câu hỏi của bạn như sau: chim đã làm mồi tốt rồi nhưng sau 1 thời gian đem ra rừng ko gáy đấu với chim rừng nữa hoặc đấu thất thường con gáy đấu con ko...... Nếu đã là chim mồi dạn dày kinh nghiệm thì ko có chuyện bể đâu bạn, chỉ có những chú chim dạng mồi mới vực mới hay có tình trạng này, nếu chú chim đó vẫn gáy thì đều có thể khắc phục dc, quan trọng vẫn là phải chăm sóc e nó thật tốt chịu khó tập luyện dần dần sẽ dc thôi bạn ah

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối