Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi lehoangtrung
    Em trống serama của bạn đẹp quá, trên cả tuyệt vời. serama và gà thái khác nhau một trời một vực mà bạn. Hồi đó mình cũng ghiền serama lắm nhưng sau này phải lòng gà tân châu nên không nuôi nữa...
    trước mình cũng chơi tân châu , mới chuyển sang serama được hơn nửa năm nay ^^

Em trống serama của bạn đẹp quá, trên cả tuyệt vời. Gà serama và gà thái khác nhau một trời một vực mà bạn. Hồi đó mình cũng ghiền serama lắm nhưng sau này phải lòng gà tân châu nên không nuôi nữa...

gà thái mơí nở nhỏ con,chân to lùn, đầu tròn giống các gà con khác,serama mơí nở 2 mắt lòi cao lên ,khác biệt là đầu như đầu chim non ,chân nhỏ cao vừa 2 giống này mình đều có nuôi nên chia sẻ cùng anh em.

thôi bác gate đăng hình lung tung quá nha, thế gà thái ô con v serama ô con mới sinh ra bác có phân biệt được k mà bảo là phân biệt được mà, gà lớn thì được chứ gà bé sao mà nhìn khi bộ đuôi v chân cũng na ná nhau, haiz!

bây h kiếm gà sermiran đắt mà ko khéo lộn vs gà thái nhìu

Rất bổ ích,cám ơn tất cả các anh em,đã chia sẽ những kinh nghiệm,nhận dạng gà thái và gà sêrama,rất cảm ơn i

Có thêm vài đặc điểm nhận dạng gà serama đẹp,khi gà ưỡn mình thấy cổ gà dựt ra sau,cổ gà rung.dáng đi hơi nhón chân.

bạn ơi,mình muốn mua một cặp gà con serama vì ko có điều kiện mua gà lớn gà đẹp,bạn biết dc địa chỉ nào bán gà serama chuẩn và uy tín về giá cả hk bạn,địa chỉ ở TP HCM hoặc bình dương nha bạn.

hay cách nhận biết bạn rất chuẩn,từ trước h mình cứ nghỉ đuôi công lên là gà thái
    đánh đề online

gà serama

gà serama theo như mình đọc tài liệu thì cái dáng đứng của nó, đứng thẳng ưỡn ngực. Nhưng không phải con nào cũng đứng đc như thế mà phải trải qua quá trình luyện tập mới đứng đc, vì thế nếu căn cứ vào dáng đứng thì ko chính xác lắm

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12