Kết quả 1 đến 8 của 8

Bổn gà của anh tặng em đây anh Tí Cua.

nở gần 20 chục con mà còn sống đúng được một cặp này thôi anh. Đang trông chờ ngày nó cất tiếng gáy. nó mà sống thọ chắc sẽ là mồi chiến của em mùa sau đấy. Đợt này xuống thêm gần 15 con nữa mà chắc là bị trể mùa sau mất rồi.
    [IMG] [/IMG]

dáng mấy e nó đẹp quá, trống rặt hả e. lúc nào rảnh xuống a chơi.

Trích dẫn Gửi bởi Tí Cua
    dáng mấy e nó đẹp quá, trống rặt hả e. lúc nào rảnh xuống a chơi.
    Dạ đúng rồi anh. Trống rặt, điều đỏ, gáy giọng đồng. Con mà em bắt đợt 20 tháng 11 của mùa trước em đăng lên đó anh.
    hình của nó lúc trong túi rút đây anh.

Em cũng đang định xuống anh chơi đây. Đợt vừa rồi bận thi nên chưa sắp xếp được giờ em cũng vừa thi xong.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:42 PM ----------

em tách 2 con mái ra một con đổ với con điều đỏ một con đổ với con điều vàng. đợt này cũng được thêm mười mấy con nữa ko biết sống được mấy con. Để khi nào em quay clip cho anh nghe giọng mấy con rặc của em.

mình có một con chỉ một tuần là gáy lại rồi. theo mình thì. ngày đầu tiên vêkf. nhốt vô lồng chật cho thêm e mái vào nữa che lồng thật kín. ngày thứ hai hé ra chút. ngày thứ ba e nó cũng đã quen với điều kiện sống mới. bắt gà mái ra. bổ sung thêm mồi tươi ngày cho ăn khoảng hai ba lần. kèm theo lúa. mình nuôi như vậy em nó ko bị sụp mào và đúng sáu ngày sau đã gáy lại

Trích dẫn Gửi bởi vonggaccu
    Mình đã thuần rất nhiều rồi nhưng không được, có con 8-9 tháng rồi cho ăn đứng cạnh chuồng luôn mà không hiểu sao vẫn lăn ra chết, đã thay cả lông xong. khi chết kiểm tra thì gà rất béo tốt bình thường , thế mới buồn chứ. mở rộng chút: Bác Đào cu dạo này còn nhiều cu hay không, có hay đi gác không bác.
    dạ đợt này em ít đi đánh cu lắm.Lâu lâu buồn buồn thì mấy anh em trong hội mới tập trung nhau lại đi đánh một bữa thôi. Ở chổ em dân tình tập trung về chinh chiến nhiều quá chim trận hết với lại hiện thời em đang đi học ở tp nữa nên món đó cũng gần mục luôn rồi bác vonggaccu.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:53 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:48 PM ----------

Mình đã thuần rất nhiều rồi nhưng không được, có con 8-9 tháng rồi cho ăn đứng cạnh chuồng luôn mà không hiểu sao vẫn lăn ra chết, đã thay cả lông xong. khi chết kiểm tra thì gà rất béo tốt bình thường , thế mới buồn chứ. mở rộng chút: Bác Đào cu dạo này còn nhiều cu hay không, có hay đi gác không bác.
    Em thấy một điều là dòng gà rừng khi nuôi cạnh gà nhà mà mình ko cẩn thận là rất dể chết nguyên cả đàn bởi vì gà nhà mình nuôi ở nhà quen nên nó đã có để kháng với một số bệnh mà gà rừng chưa có khi nuôi 2 thứ này gần nhau gà nhà mà bệnh nhẹ một cái là rất dể sang gà rừng và thường gà rừng chết rất nhanh. Có gì bác vọng gác cu nên xịt thuốc khử trùng chuồng nuôi gà rừng định kì một chút thử xem em ở nhà nuôi thường xịt thuốc khử trùng chuồng với gà vài tháng vẫn phải cho uống thuốc để nó có đề kháng.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:53 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi trunggl
    mình có một con chỉ một tuần là gáy lại rồi. theo mình thì. ngày đầu tiên vêkf. nhốt vô lồng chật cho thêm e gà mái vào nữa che lồng thật kín. ngày thứ hai hé ra chút. ngày thứ ba e nó cũng đã quen với điều kiện sống mới. bắt gà mái ra. bổ sung thêm mồi tươi ngày cho ăn khoảng hai ba lần. kèm theo lúa. mình nuôi như vậy em nó ko bị sụp mào và đúng sáu ngày sau đã gáy lại
    cũng tùy con thôi bác. có con nhanh có con chậm. mình cũng có con gà điều vàng mà gáy rất xung đã có hậu duệ rồi nuôi tới đợt 30 tháng 4 này nữa là tròn 1 năm chuồng mà lúc nhìn thấy người cho ăn vẫn tung chuồng ầm ầm, nhưng người đi vào nhà là gáy lại bình thường, mở file mái lên nó mà nghe thấy là gáy ầm ầm luôn.

Bác dào cu cho hỏi chút. gà trống rặc nuôi từ bổi thì thường sau khoảng mấy tháng từ khi bắt về là nó chịu đạp mái hả Bác? thanks.

Bác dào cu cho hỏi chút. gà trống rặc nuôi từ bổi thì thường sau khoảng mấy tháng từ khi bắt về là nó chịu đạp mái hả Bác? thanks.
    Cũng tùy con thôi bác vọnggaccu, như em nuôi hiện tại thì con về chịu đạp mái và gáy nhanh nhất của em là chỉ trong vòng 2 tháng, còn có những con mồng vẫn ngã mặt tái và chưa có gáy nhưng sau 3 tháng chuồng đã đạp mái rồi. Theo em bổi bắt về cứ thả vào chuồng rộng rộng một chút và thả thêm một vài con mái nào vào mà mái đã biết đẻ nha và ra thăm chuồng cho ăn thường xuyên thì chỉ trong vòng 2 đến 3 tháng là đã có f1 rồi. Em nuôi như vậy không thôi, hầu hết chỉ 3 đến 4 tháng là đã có f1 rồi nhưng tỷ lệ nở vẫn chưa là 100% thôi. Tuy tụi nó còn nhát những vẫn đạp mái. Còn thuần hẳn luôn thì 8 tháng là đứng cạnh chuồng cho ăn cách chừng chưa tới 1m tụi nó ăn phà phà chả sợ nữa.