Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13
    Trích dẫn Gửi bởi chihuong.
    Vảy ngón thới qua cựa tới gối thì gọi thới hoa đăng, còn ôm lấy cựa thì gọi giáp thới phòng đau,còn đi tới cựa không biết gọi sao,Mình cũng có 1 con y như bạn vậy.
    Cảm ơn Bác nhé, nhân tiện cho mình hỏi là vãy ở ngón thới chân phải như vậy có phải là " nhân tự " không Bác và cái vãy cũng ở ngón đó mà bị chia đôi ( như hình) thì gọi là gì Bác. Có tốt không vậy.

Vảy ngón thới bị nứt (bị phân đôi) ở một trong những vảy gần gốc ngón được xem là xấu, dù hai chân nứt như nhau cũng xấu.
    Con gà của bác nứt liền hai vảy ở mỗi ngón (bên chân phải vảy nứt thứ 2 hướng về móng trông giống vảy nhân tự) thì em không rõ. Nói chung vảy ngón thới kéo dài lên tới cựa là tốt, nhưng không bằng vảy ngón nội nếu kéo lên tới cựa hoặc vừa hết cựa.
    Gà của bác đẹp, dữ dằn, em thích đuôi lau của nó.

Trích dẫn Gửi bởi truongphuc
    Vảy ngón thới bị nứt (bị phân đôi) ở một trong những vảy gần gốc ngón được xem là xấu, dù hai chân nứt như nhau cũng xấu.
    Con gà của bác nứt liền hai vảy ở mỗi ngón (bên chân phải vảy nứt thứ 2 hướng về móng trông giống vảy nhân tự) thì em không rõ. Nói chung vảy ngón thới kéo dài lên tới cựa là tốt, nhưng không bằng vảy ngón nội nếu kéo lên tới cựa hoặc vừa hết cựa.
    Gà của bác đẹp, dữ dằn, em thích đuôi lau của nó.
    Cảm ơn Bác truongphuc đã góp ý giúp nhé. Con này đang định up chuồng khoảng 2 tháng nữa sẽ cho em nó giao lưu kiếm bia ở khu vực thôn xóm gần nhà. Vãy nứt đôi xấu nên chắc phải thay đổi vận động viên khác để thi đấu rồi. Hu hu !!!!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12