Kết quả 1 đến 8 của 8

tìm mua gà vảy rồng

chào anh e! mình rất thích nuôi nhưng mình nghe nói có gà vảy rồng, a e nào biết chỉ cho mình mua 1 cặp, 1 trống 1 mái. thanks anh e nhé!

Mình cũng chưa thấy gà vẩy rồng đá cựa sắt lần nào. Thấy nick lehoanghuy có chơi vẩy rồng (Huy LA), bạn hỏi thử xem.

Thấy bên 5giay.com có bán bác tham khảo thử xem. Giá khá cao, vì nó có chữ rồng, như kiểu có chữ lai hay Mỹ vậy.
    Nếu bác thích gà vảy rồng (vảy cán gà gồ lên) làm kiểng thì tùy bác. Còn nếu mua nuôi đá thì khác, loại này tùy con hay con dở. Thấy ae dùng từ vảy rồng rặc. Có lẽ ae nghĩ cứ lấy trống vảy rồng ghép với mái vảy rồng thì có gà con vảy rồng rặc! Cũng như cứ lấy Mỹ ghép với Mỹ thì ra Mỹ rặc vậy. Cái này đúng hay không còn tùy.

trên báo vnexpress có đăng bài người nuôi gà vẩy rồng rặc ở quận 7, tp.HCM

Trích dẫn Gửi bởi dvphuong
    chào anh e! mình rất thích nuôi gà nhưng mình nghe nói có gà vảy rồng, a e nào biết chỉ cho mình mua 1 cặp, 1 trống 1 mái. thanks anh e nhé!
    mình cũng ở tỉnh hậu giang nè bác, hiện mình đang có một em tre gà vảy rồng chạng 1kg, có gì liên lạc trong in box hoặc số 0932157633

Khi nào có dịp ngang qua Bến Lức, alo mình dẫn đến chổ họ đổ " rồng kiểng" cho bạn lựa luôn. Thấy giá gà tơ cũng mềm lắm bạn.

bạn ở Hậu Giang chổ nào, mình o vị thanh..................................

Bạn gọi vào inbox đi tui gần bạn thôi, có gì nhắn số trong inboxx