Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Gà không ăn lúa

Gà không ăn lúa

Chào các bạn minh co con không chịu ăn lúa chỉ an thức ăn và gạo lứt.chỉ mình cách tập cho nó ăn lúa vói

bạn thử tập cho nó ăn xả với củ cải thử coi.......kkkkkkkkkkk

Không biết gà của bác thuộc loại nào: gà nòi cựa, gà tre, hay gà kiểng... Có thể con gà được nuôi từ bé không bằng lúa nên giờ không biết ăn. Điều này là bình thường. Bác cứ trộn khoảng 10% lúa vào khẩu phần ăn của nó, từ từ rồi nó sẽ ăn, sau này tăng dần lúa lên. Chim cu gáy cứ ngỡ không biết ăn cám gà công nghiệp, giờ người ta nuôi được bằng cám rồi đó.
    Nếu làm hoài nó không ăn thì bạn treo lên chuồng nó vài củ gừng với tép sả thử coi. hehe

Trích dẫn Gửi bởi truongphuc
    Không biết gà của bác thuộc loại nào: gà nòi cựa, gà tre, hay gà kiểng... Có thể con gà được nuôi từ bé không bằng lúa nên giờ không biết ăn. Điều này là bình thường. Bác cứ trộn khoảng 10% lúa vào khẩu phần ăn của nó, từ từ rồi nó sẽ ăn, sau này tăng dần lúa lên. Chim cu gáy cứ ngỡ không biết ăn cám gà công nghiệp, giờ người ta nuôi được bằng cám rồi đó.
    Nếu làm hoài nó không ăn thì bạn treo lên chuồng nó vài củ gừng với tép sả thử coi. hehe
    Mình cũng có em tre chạng 8 lạng không ăn lúa, cũng chả ăn thức ăn chỉ ăn sâu thôi, mong bác chỉ,

Trích dẫn Gửi bởi baphihg
    Mình cũng có em tre chạng 8 lạng không ăn lúa, cũng chả ăn thức ăn chỉ ăn sâu thôi, mong bác chỉ,
    bác đổ ra hay mua lại từ người ta vậy. thường mình thấy đa số nuôi toàn cám công nghiệp từ nhỏ nên mua về hay bị cái vụ không ăn lúa. Cứ đơn giản là nó đang ăn gì thì cho nó tiếp tục ăn cái đó nhưng cho ít thôi và trộn thêm lúa vào, có thể thả ké vào 1-2 con gà mái hoặc trống đang ăn lúa cho nó học ké theo ( giống như cách thuần gà rừng vậy).

gà này mình đổ ra bác ạ, nhưng lúc trước ăn lúa, nhưng không hiểu sau hiện nó không ăn lúa và thức ăn bỏ vào chỉ bươi và túc mái không ăn gì cả

nó tới đá rồi đó bac ba phi [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]