Kết quả 1 đến 6 của 6
    Cái anh Ltdhong này thấy nhiều ae gọi bằng chú đó ganoiLONGAN.

Mấy cái vảy nằm gần chậu như trong hình là tốt, nhưng nếu nằm sát chậu thì càng hay, hình như còn cách chậu 1 vảy. Vảy này đem cản không vấn đề gì.
    Con này vảy gần gối bị lẫn, tự bản thân con có thể hay, nhưng nếu ghép cản thì khả năng vảy gà con bị lẫn rất cao. Lúc đó không còn là tam tài thượng hay tứ tài (tứ quý gì đó) nữa mà sẽ là ngậm thẻ hoặc "hột é", "hột dưa", huyền châm hạ gì đó. Thêm nữa nếu xét các vảy hai hàng còn lại cũng không đẹp.
    Túm lại nếu con mái của bạn vảy thật đẹp thì bạn có thể đem cản, và cầu may.
    Bạn nói Long an chỗ bạn không nhiều gà chiến, mấy ae nghe được thì tự ái cho coi. he he. Sao bạn không thử qua vùng lân cận xem.

Trích dẫn Gửi bởi truongphuc
    Cái anh Ltdhong này thấy nhiều ae gọi bằng chú đó ganoiLONGAN.

Mấy cái vảy nằm gần chậu như trong hình là tốt, nhưng nếu nằm sát chậu thì càng hay, hình như còn cách chậu 1 vảy. Vảy này đem cản không vấn đề gì.
    Con này vảy gần gối bị lẫn, tự bản thân con gà có thể hay, nhưng nếu ghép cản thì khả năng vảy gà con bị lẫn rất cao. Lúc đó không còn là tam tài thượng hay tứ tài (tứ quý gì đó) nữa mà sẽ là ngậm thẻ hoặc "hột é", "hột dưa", huyền châm hạ gì đó. Thêm nữa nếu xét các vảy hai hàng còn lại cũng không đẹp.
    Túm lại nếu con mái của bạn vảy thật đẹp thì bạn có thể đem cản, và cầu may.
    Bạn nói Long an chỗ bạn không nhiều gà chiến, mấy ae nghe được thì tự ái cho coi. he he. Sao bạn không thử qua vùng lân cận xem.
    Anh này là suppermod của diễn đàn này, anh tên Dũng năm nay đã gần 60 rồi, còn vảy này theo mình cũng thường thôi không phải vảy hay

Vâng, mình cảm ơn các anh em đã góp ý cho mình, do mình tham gia diễn đàn chưa lâu, ko biết được nên xưng hô bị nhầm hihi. Cho con xin lỗi chú Dũng vì không biết nên lỡ xưng hô với Chú Dũng là " bạn".

Gà Chuối định cản mái, 6x, win nhưng bị ngã lóng nhẹ.

[/IMG]
    Nhờ mấy bác góp ý với em về vảy con gà này. Mình ko rành về vảy lắm.
    Hy vọng nhận được " gạch đá " của anh em để " xây nhà" hihi

Nếu làm nọc thì vảy này chưa đạt tiêu chuẩn .

Trích dẫn Gửi bởi ltdhong
    Nếu làm nọc thì vảy này chưa đạt tiêu chuẩn .
    Gà này mình mượn của người bạn, do dưới mình không nhiều " gà chiến", chỉ có con này là tốt nên mượn về cản mái. Kiếm không ra gà ngon ngon bạn ơi.
    Ah, 2 cái vảy nó nằm sát chậu, bị lõm vào ấy, tốt hay xấu vậy bạn