Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: can nguoi giup do!

can nguoi giup do!

Thân chào anh em diễn đàn! mình là thành viên mới nên có ít kinh nghiệm trong việc chăm sóc gà nên cần anh em giúp đỡ. mình có con gà che 1kg đang bị Lát nặng ở mặt mình không biết cách chữa trị cho em nó vì vậy mình nhờ máy anh em chỉ giúp một số cách chữa trị hiệu quả để em nó được khỏe mạnh đẹp trai lại! xin cảm ơn nhiều ạk![IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/33.gif[/IMG]

Thân chào Bác!
    bị lác thì củng dễ trị. Bác đừng hoang mang. Ra tiệm thuốc mua chai Maica về.
    Đầu tiên bác dùng dao thái lan hay vật gì bén bén cạo lớp trắng trắng trên mặt gà ra. Nhớ đừng làm sước chảy máu nha.
    Sau đó dùng bông gòn, tăm bông nhúng mai ca và chấm lên.
    để gà khô ráo trong nhà. Sau chừng tuần là giảm. Ngày sức 02 lần sáng chiều. Thân chào.

Trích dẫn Gửi bởi Gacuamientay
    Thân chào Bác!
    gà bị lác thì củng dễ trị. Bác đừng hoang mang. Ra tiệm thuốc mua chai Maica về.
    Đầu tiên bác dùng dao thái lan hay vật gì bén bén cạo lớp trắng trắng trên mặt gà ra. Nhớ đừng làm sước chảy máu nha.
    Sau đó dùng bông gòn, tăm bông nhúng mai ca và chấm lên.
    để gà khô ráo trong nhà. Sau chừng tuần là giảm. Ngày sức 02 lần sáng chiều. Thân chào.
    em cam on bac nhieu nha!sau nay co co hoi giao luu cung bac nha! san day bac chi e luon cong thuc vô nghe ga dc ko bac?