Kết quả 1 đến 5 của 5

Gà bị bệnh quẹo cổ

Xin chào các chuyên gia,

Em có một con mái rất tốt nhưng vừa rồi chuyển về vườn nuôi nó bị bệnh nhưng ko chết hiện tại nó bị suyễn quẹo cổ mỗi khi giật mình thì nó lảo đảo và chạy loan nhoạn khộng có định hướn. hiện nó ăn uống rất khỏe chỉ có tật là quọe cổ thôi. em không nở bỏ nó. A/E nào biết cách điều trị vui long giúp em.

Cám ơn rất nhiều.

Cổ con cong hẳn ra phía sau, gần hay chạm lưng, nó xoay vòng lảo đảo. Có khi gà nằm ngửa hai chân quờ quạc... rất khó đứng dậy.
    Mình đoán là di chứng của bệnh, có thể là gà rù. Mình không hiểu từ "loan nhoạn" bạn ghi, có phải nghĩa là "lung tung" hay "loạng choạng"?
    Thịt đi bạn. Có thể nó không đẻ nữa đâu, hoặc đẻ cũng thất thường.

Trích dẫn Gửi bởi truongphuc
    Cổ con gà cong hẳn ra phía sau, gần hay chạm lưng, nó xoay vòng lảo đảo. Có khi gà nằm ngửa hai chân quờ quạc... rất khó đứng dậy.
    Mình đoán là di chứng của bệnh, có thể là gà rù. Mình không hiểu từ "loan nhoạn" bạn ghi, có phải nghĩa là "lung tung" hay "loạng choạng"?
    Thịt đi bạn. Có thể nó không đẻ nữa đâu, hoặc đẻ cũng thất thường.
    Nghĩ lại thấy không nên thải bằng cách thịt, không nên ăn vật nuôi vừa khỏi ốm hay đang ốm, trường hợp tương tự phải loại bỏ thì mình hay... bón cây.

Em cảm ơn anh Phúc vì những lời khuyên. Anh đã đón đúng bệnh rồi nhưng con gà mái của em ăn uống và đi lại thì cũng rất bình thường nhưng khi có tiếng động làm giật mình hay bị những con gà khác rượt thì nó chạy loạng choạng hay quay vòng vòng không kiểm soát được. thịt thì tiết thật nhưng em sẽ chăm sóc một thời gian nữa xem sao. em chỉ cho nó uống thêm thuốc bổ hy vọng có kỳ tích.

Dù gì em cũng cám ơn những lời khuyên của anh.

bạn chích thuốc bổ b12 cho nó từ từ chắc đỡ vẹo cổ