Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34

Cần người hợp tác đổ gà tre mỹ hoặc lai mỹ

e mới gia nhập diễn đàn, muốn giao lưu cùng mấy ae . e thì thích tre mỹ nhưng chưa tìm được nơi nào tin cậy để sắm gà giống, trước lên 5s mua nhưng 2 lần đều không đúng chất lượng. trên diễn đàn có ae nào ở sài gòn muốn có nơi để đổ gà đá hoặc kinh doanh và thật lòng muốn hợp tác với em thì ae mình thỏa thuận với nhau vui vẻ, ae bỏ giống, e bỏ công và lúa. cuối tuần e cũng hay lên sài gòn thăm gấu lắm. có thể tiện liên lạc với ae. e 24 tuổi, quê ở đức huệ - long an. Rất mong được giao lưu với các ae!

Em chưa chứng tỏ đc khả năng nuôi gà mỹ thì ko ai dám gửi giống cho em nuôi đâu, cho dù đó có là ae ruột thịt nói chi người dưng, nếu gà mỹ dễ nuôi thì bây giờ giá nó đâu có mắc.

hay ha, nuôi lớn xách wa Thổ Mộ xúc luôn
    [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/24.gif[/IMG]

Mình thì ko thích gà tre chỉ thích gà nòi, Đang có 1 cặp trống nòi mỹ dòng gà chuối,ko bít rặc hay lai lúc trước mua của 1 bro gần nhà chuyên đá gà mỹ đổ gà mỹ con bán, đang thả dưới sađéc nay cũng được 6,7 tháng roài, mà tính đem lên lại vì ông già vợ dưới đó ngày nào cũng nhậu ko có time cho gà ăn đang oải.

hj. thì e cũng có một ít kinh nghiệm nuôi và úm gà con. cách phòng dịch và chăm sóc cho đàn gà khỏe mạnh . dù sao cũng cảm ơn a về những lời chia sẽ chân thành!

Bạn phải nêu cụ thể các yếu tố sau càng kỹ càng tốt thì AE mới dễ "chọn mặt gửi gà được" vì người nuôi nắm đằng cán mà :

- Kinh nghiệm nuôi gà đã trải qua.
    - Địa điểm, diện tích nuôi thả
    - Nguồn nước, hệ thống chuồng trại có sẵn
    - vv.......

Từ các yếu tố trên thì AE mới có thể xem xét định hướng việc hợp tác được.

- Trilongkhanh : Chưa gì đã dọa khó khăn. Mình thấy nuôi gà tre Mỹ cũng giống như nuôi gà Việt thôi mà vì ..............cuối cùng có còn con nào tốt đâu.Hehehe....

Kinh nghiệm nuôi gà của em cũng chưa nhiều lắm, mới nuôi được năm nay. Gà hàng xóm xung quanh bị dịch chết hết, gà nhà em thì chết 3 con, cũng may cho thuốc kịp thời ko thì e nó die hết cả đàn. Bjo có kinh nghiệm phòng dịch rồi. hj. Vườn nhà thì cũng đủ rộng để nuôi vài chục . có dãy chuồng heo ko nuôi heo nữa nếu có ae nào hợp tác thì mình sẽ vây lưới lại, điện nước khá đầy đủ. vì xài nước máy nên chất lượng nước ae khỏi lo. nước mình có thể uống ko cần đun sôi được mà. hj. Địa điểm thì nhà em ở đức huệ - long an, gần ThoMo ak. từ nhà xuống tới ngã tư An Sương khoảng 65km, giao thông khá ổn (ít công an [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG] hj ) . Không biết có ai có nhã hứng kết bạn với em không. Thực sự thì em thích nuôi và xổ để coi con gà nó đá đẹp mắt thôi chứ chưa đá tiền lần nào. hj

bạn có thể cho vài tấm hình vườn nhà bạn lên để a e tham khảo đc kô ?

hình thì vài ngày nữa mình sẽ up cho mọi người tham khảo. hi

một cái tố và chuồng úm gà con có đèn ( chuồng gà cũ)

bầy gà tre, có con mái nòi lai 1,4kg

chuồng heo cũ dự định cải tiến làm chuồng gà

điện thoại hok có máy ảnh nên chụp bằng laptop nên hình hơi mờ. hi

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối