Kết quả 1 đến 9 của 9

cần mấy đại ca giúp đỡ

chuyện là thế này e mới mổ ké đc 1 tuần rồi vết thương cũng lành r mà e thấy con gà ốm da thịt nhão hết e nghĩ là nó bị suy em không biết làm s để nó bằng trạng lại và không biết bao giờ mới chiến lại đc e nó mới ăn 1 pát đá cựa dao xong dưỡng k kỹ bị ké lun [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/sad.gif[/IMG]

Đá cựa dao ở đâu vậy bạn.......................................... ?

Bạn chỉ mình cách mổ ké đc ko bạn.co gì ban cho mình số đt cua bạn đc ko.mình gọi hỏi bạn lun cho rõ ràng nha ban.

Trích dẫn Gửi bởi gadongque
    Đá cựa dao ở đâu vậy bạn.......................................... ?
    đá gà trong xóm có ông kia có 2 cây cựa dao nên mượn đá luôn [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi sakakura
    Bạn chỉ mình cách mổ ké đc ko bạn.co gì ban cho mình số đt cua bạn đc ko.mình gọi hỏi bạn lun cho rõ ràng nha ban.
    nhờ người mổ dùm cho nó uống thuốc gom ké xong mổ ra lấy sạch r may lại cho nó thấy người ta làm như thế

Bạn có bit tên thuốc gom ké ko bạn.minh lên google cung mua thuốc nh gom ké mà ko có tác dụng gì hết.

Bạn có bit tên thuốc gom ké ko bạn.minh lên google cung mua thuốc nh gom ké mà ko có tác dụng gì hết.
    ra tiệm thuốc tây bán thuốc gom ké là người ta biết à

Bạn phải chờ cho ké già đi (gom lại một cục cứng) rồi mới mổ dc,bạn dùng lưỡi lam rạch 1 đường ngay chỗ bị ké va gắp hết ké ra,sau đó bạn dùng nước rửa vết thương,tốt nhất là bạn dùng povidon,bạn cứ để vết thuơng hở như vậy tự nó lành bạn đừng may lại,vì bạn may lại sẽ bị ứ đọng máu và nước vàng là nó bị làm ké lại.
    Xong bạn ra nhà thuốc tây mua thuốc giảm đau và kháng viêm cho uống,mỗi thứ 1vien cách 1ngay bạn cho uống 1 cử uống 3 cử rồi ngưng.

nói rõ vi trí gà bị ké. mình có thể hướng dẩn cách mổ ké và sử thuốc.