Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Trích dẫn Gửi bởi gatrerungvinhlo
    Đây là mehico 75 nè anh, làm gì mà có đuôi ben, anh gì đó nói đúng rồi, anh không rõ sau không hỏi, mình thắc mắc tí, mình thấy anh sau sau đâu đó, hơi có cái gì đó không ổn
    Hình này của mấy sư kê trên diễn đàn đã lâu
    Hình gà bên Mêhicô mà còn không chịu, lôi mấy con gà ở Việt Nam rồi kêu gà Mễ thì biểu tin cái gì!!
    Mà thấy kiểu viết này quen quen!!

Gà gì thì gì cũng không nhất thiết đánh giá ở cái đuôi ben hay không ben được. Anh em nào còn thắc mắc thì cứ ghé nhà mình, mình lôi vài em gà lai kín ra cho xem ... đó giờ nhìn gà lai mình chỉ chú trọng mặt - cán ... hết !

Trích dẫn Gửi bởi Gatre.tayninh
    Gà gì thì gì cũng không nhất thiết đánh giá ở cái đuôi ben hay không ben được. Anh em nào còn thắc mắc thì cứ ghé nhà mình, mình lôi vài em gà lai kín ra cho xem ... đó giờ nhìn gà lai mình chỉ chú trọng mặt - cán ... hết !
    Chính trong cách trả lời đã khẳng định điều mình đưa ra(có dẫn chứng hình ảnh rỏ ràng). Con gà Mỹ được lai với gà Việt đuôi cũng không còn ben nữa, thì như vậy đâu còn là gà Mỹ nữa mà là gà Việt rồi. Chừng nào bạn đưa ra hình ảnh gà từ Mêhicô mà đuôi không nhỏng thì lúc đó bạn mới chứng minh được. Thân

Trích dẫn Gửi bởi firewallpaultra
    Chính trong cách trả lời đã khẳng định điều mình đưa ra(có dẫn chứng hình ảnh rỏ ràng). Con gà Mỹ được lai với gà Việt đuôi cũng không còn ben nữa, thì như vậy đâu còn là gà Mỹ nữa mà là gà Việt rồi. Chừng nào bạn đưa ra hình ảnh gà từ Mêhicô mà đuôi không nhỏng thì lúc đó bạn mới chứng minh được. Thân
    Vâng, nếu bạn nói rõ vậy thì mình hiểu rồi ... mình hiểu nhầm ý của bạn. Mehico thì mình ko chơi, nhưng gà Mỹ nhà mình có con F1 đuôi không ben luôn nhé ^^, chỉ có mặt và cán là '' hiện ''.

lâu rồi mới vào ABV mấy a ném gạch cũng kinh ghê, nhìn wa nhìn lại diễn đàn gà chọi mấy a cũ không, ma mới mới nhập môn mấy ảnh đá văng vách hết, vậy sao tui dám đang ký đi sinh nhật đây trời

Trích dẫn Gửi bởi firewallpaultra
    Gà Mexico đuôi ben cũng đúng mà khộng ben cũng đúng, những con gà đuôi ben bạn thấy là những con kelso đuôi ben, hoặc những con hatch ... ngta tuyển về chơi như mình.Ngoài ra mình còn biết, tận mắt thấy con gà được nhập về từ Mexico , nhin sơ thấy giống như gà mình, như nó khác 1 chút là cánh nó hơi dài so với gà mình (thường là tới gối ) dẫn tới việc vô gay khó khăn, không thích hợp để đá cựa tròn Việt Nam mình nên giống gà này không được ưa chuộng lắm

bạn emkhong*** nói đúng đó.Mình đi đá thấy gà mexico thường là cánh dài,đuôi k ben như gà mỹ đâu.Bây giờ ít người chơi giống gà này lắm.Nhập vào đá k kịp với những con cánh ngắn.Đây là kinh nghiệm của mình thôi.Có gì mong ae góp ý để có thêm kinh nghiệm.Thân!

Dòng gà Mexico cánh dài đã về VN cách đây khoảng 15 năm là ít, đến bây giờ vẫn còn lác đác, đặc điểm chung là cánh lớn, dài, 80% đều là cánh đôi, bây giờ thì mình thấy 1 số trại ở Chợ Lách; Cái Mơn ... để làm cảnh là chính

Trích dẫn Gửi bởi jerry@
    bạn emkhong*** nói đúng đó.Mình đi đá thấy gà mexico thường là cánh dài,đuôi k ben như gà mỹ đâu.Bây giờ ít người chơi giống gà này lắm.Nhập vào đá k kịp với những con cánh ngắn.Đây là kinh nghiệm của mình thôi.Có gì mong ae góp ý để có thêm kinh nghiệm.Thân!
    Chính nhận định của bác là đúng, gà mễ tây cơ duôi không ben, cánh dài, hiện nay ít người chơi

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12