Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31

cặp gà bổn giúp dùm em

Sau 2 năm nuôi ,ôm đá không ai theo,đi xổ cũng khó vì gà em đá dở.thua hoài nên nản quá.nay em cầu cứu mọi người giúp em,để em biết gà bổn là thế nào,đá ra làm sao chứ sau 2 năm chỉ biết chi và chung đuối quá rồi.

Nuôi gà ngoại đi bạn, mình đang nuôi gà Pêru lai Mỹ đây. Cho xỗ với gà Việt nó đá cho con gà Việt không thấy đường luôn.

nói về bổn thì chắc hơi khó kiếm bổn ưng ý, vì chi 1 số không ít để :
    - tìm mái nọc ưng ý, như dày cựa, hay cựa nghiệt, lỳ đòn, quan trọng là may độ hay không.
    - tìm trống nọc ngon, tốt nhất là zô trường gà mà tìm, zô trường lớn, thấy con nào đá hay, hỏi mua trên tay luôn cho chắc ăn. chắc cũng cỡ 3-7 triệu 1 con.
    - còn không thích nữa thì đem theo 5-10 triệu vào mấy trại gà hỏi mua.
    tốt nhất là bạn nên săn tìm mái nọc cho ngon là ok.
    chúc bạn tìm được gà ưng ý.

Trích dẫn Gửi bởi Mizolini
    nói về bổn thì chắc hơi khó kiếm bổn ưng ý, vì chi 1 số không ít để :
    - tìm mái nọc ưng ý, như dày cựa, hay cựa nghiệt, lỳ đòn, quan trọng là may độ hay không.
    - tìm trống nọc ngon, tốt nhất là zô trường gà mà tìm, zô trường lớn, thấy con nào đá hay, hỏi mua trên tay luôn cho chắc ăn. chắc cũng cỡ 3-7 triệu 1 con.
    - còn không thích nữa thì đem theo 5-10 triệu vào mấy trại gà hỏi mua.
    tốt nhất là bạn nên săn tìm mái nọc cho ngon là ok.
    chúc bạn tìm được gà ưng ý.
    Dạo này ngâm cứu gà vịt ghê hé..... gà vịt sao rùi em trai ???

hè hèm a Chiến chọc e hoài, gà em lúc này vẫn ổn, thỉnh thoảng đưa vài con về quên làm nọc, còn vài con cóc ổi không a ơi, dạo này gà vịt nhộn quá nên không dám nuôi nhìu, 9-3 có tổ chức ọp ẹp gì không a

Trích dẫn Gửi bởi firewallpaultra
    Nuôi gà ngoại đi bạn, mình đang nuôi gà Pêru lai Mỹ đây. Cho xỗ với gà Việt nó đá cho con gà Việt không thấy đường luôn.
    còn gà viet đam nó ko thay duong luon....,.,.........

Chúc anh nguyenthiet mau kiếm được gà ưng ý nha . Lên núi kiếm thầy đi a .

xưa nay chỉ thấy peru lai mỷ thua nhiều nhất , thua ngay cả những con gà gọi là việt (!?) chưa thấy con nào ăn hay hoặc là hay xuất sắc nên lấy peru là sai lầm , có anh bạn kia làm thịt nhửng con có máu peru hết mặc dù con trống noc củng nhập....lúc đó mái peru lai mỹ con nào củng đẹp, [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]

TG là xứ gà hay mà bạn ko giao lưu đc gà giống tốt để cản thì kể ra bạn cũng hơi dở đó! (lời thật mất lòng nhưng thà nói thật). Rất khó mua đc mái mà mình biết chắc chắn hay nhưng có thể mua đc mái mà dòng đó có bon xổ khá. Còn trống nọc thì bạn có thể mua lại gà đã ăn hay mà đá thua lại về đổ. Cách này tuy vẫn ko chắc chắn nhưng vẫn hơn là cứ đổ lòng vòng ba con gà mà thói quen thắng trận đã trở nên xa xỉ. Chúc bạn kiếm đc gà ưng ý. Còn nếu sắp xếp đc thì xuống mình tặng cho bạn 1 con mái về chơi. Thân

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:02 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:57 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi nghia_it
    xưa nay chỉ thấy peru lai mỷ thua nhiều nhất , thua ngay cả những con gà gọi là việt (!?) chưa thấy con nào ăn hay hoặc là hay xuất sắc nên lấy peru là sai lầm , có anh bạn kia làm thịt nhửng con có máu peru hết mặc dù con trống noc củng nhập....lúc đó mái peru lai mỹ con nào củng đẹp, [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]
    Ra đá tiền mà gặp Peru là mở cờ trong bụng trước (rất ít trường hợp mở bóp), còn gà tre mà gặp Peru lai còn sướng hơn nữa!

Theo ý kiến của mình bây giờ nếu đổ gà mà lấy trống Peru đổ là một sai lầm. Chủ nhật tuần rồi mình đem một con gà xám 2.6kg hẹn đá, gà mình là gà nòi Việt không lai một tí gì luôn, mình cáp ngay với một con Peru, lên cân nó đá mình ăn 8. Thả gà, gà xám của em & con Peru 2 con đá dàn nạp đùng đùng, rớt xuống nó xùng xình đứng không vững rồi, thấy ngon ăn rồi, ai dè đâu đá thêm vài chân nữa, gà em lọt sụp xuống cái lỗ, kết quả nó để cho 1 cây lưng, bắt về gà em ói, nằm luôn --> thua. Em phải công nhận con gà Peru đó nó đá cái bo kinh khủng, mấy anh em đi cùng thấy cái bo đá mà còn hết hồn. Nhưng cũng tại nơi này, 1 năm về trước con khét bông 2.4kg của em đã giết 2 em Peru của chủ sân, đến giờ ổng gặp em ổng còn ngán. Tóm lại Peru đá bo lớn nhưng cựa thì thưa, thậm chí đá đùng đùng mà cựa nẻo để ở đâu bên Peru ấy. Tóm lại là nếu cáp ngay gà Peru là em đá chứ không có ngán!
    Khét bông yêu dấu của em đây, win 5x, cái thứ 5 đá xong, sáng ngày hôm sau em nó cũng bỏ em mà ra đi vì tang quá nặng. Con này đá 5 trận thì 4 con chết, 1 con ói chạy sống! Nó toàn đưa cựa vô nách với lưng không à. Chân trái đóng 1 xuyên đao, 1 hàm long ngậm ngọc, chân phái thì có 1 vảy ngay dưới cựa quấn ngang qua luôn, chắc là vảy cản đường nước. Con này em bắt ở Mỏ cày - Bến Tre của một người quen với giá 400k lúc em nó 6,7 tháng! [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/sad.gif[/IMG]
    https://www.youtube.com/watch?v=JvLnFd7OZbU

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối