Trang 2 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 196
    Trích dẫn Gửi bởi giangtuan
    chú ơi con hỏi nhỏ tí của con nó hay đứng bằng 1 chân có được gọi là "gà cò" ko chú?
    chú đưa ra bài viết này công nhận là hay lắm chú ạ,ai chưa biết chơi đọc xong cũng biết nhiều chú nhỉ?
    chú làm MOD giỏi lắm đó.
    Ban đêm nó ngủ mà nó đứng bằng 1 chân mới đúng. Coi tham khảo thôi chứ linh kê mà ỷ gà, cáp bậy cũng thua như thường.

vâng chú ạ.hồi trước con hay bỏ học vào sới xem đá gà có lần con chứng kiến trận này mà nhiều người phải ngạc nhiên chú ạ.
    có ông chủ kê mua được 1 con gà chọi của mấy ông thợ xây chỉ cho ăn cơm(để mấy ổng ý thịt mà)nhìn béo tốt lắm chẳng thấy có chân để đá gì cả.
    mang vào sới gép với trạng khác bao người bảo là điên mà mang con này ra đá à,thế mà cuối cùng cũng ghép xong và cho đá.
    cứ tưởng em gà béo tốt kia thua chẳng ai giám theo vậy mà đến hồ thứ 5 con gà béo đó lại uýnh thắng chú ạ.
    thế mới biết chơi gà lão làng cũng ko bằng hên sui chú nhỉ (bạc già ko bằng gà son mà)
    chẳng ai biết được như nào mà lần.

Con gà quý có khi lại thua cho con gà chẳng ra gì.
    Đá gà đòn thì tính may rủi ít hơn nhưng đá cựa sắt như trong nam thì tính hên xui rất cao.

bạn giangtuan hayy xem đá gà ở đâu vậy.mình cũng thích chơi nhưng không biết sới nào

Trích dẫn Gửi bởi vudinhhung
    bạn giangtuan hayy xem đá gà ở đâu vậy.mình cũng thích chơi nhưng không biết sới nào
    bạn ở đâu của HN mình hay vào giáp tứ(đó là hồi trước thôi,giờ lâu ko vào)nếu bạn thích hôm nào mình hỏi lại rùi đi.

Trích dẫn Gửi bởi ltdhong
    Con gà quý có khi lại thua cho con gà chẳng ra gì.
    Đá gà đòn thì tính may rủi ít hơn nhưng đá cựa sắt như trong nam thì tính hên xui rất cao.
    con thấy hình như là dá gà thắng hay thua còn tùy thuộc vào chủ kê nữa chú ạ,và còn tùy thuộc vào sới như nào nữa hay sao ý(vì hôm con thấy có cụ sư kê kể là con gà của cụ người ta vào trả gần 30 triệu mà cụ ko bán,cụ đem vào sới hải phòng đá sới cát nên thua trong khi đó gà của cụ đá toàn thắng ở sới đất.bữa đó đoàn HN đi cùng cụ thua mấy trăm triệu,nghe mà thấy thương tiếc quá)

còn 1 loại nữa rất quí, đó là gà có vẩy ẩn long:khi đứng bình thường thì 0 phát hiện ra nhg khi nhấc gà lên ,cho nó co bàn ngón lại sẽ thấy 1 lớp vẩy chìm dưới lớp vẩy thường . gà này phải có l lớp vảy ngoài cực mỏng(nhiều người 0 biết nghĩ gà chân 0 khô nên bỏ). gà có vảy ẩn long này rất hiếm.Em mới thấy duy nhất 1 chú. trận đó là 2 con phải gọi là quỷ kê luôn:1 con chân xanh-chân vàng,còn 1 con là vảy ẩn long. cuối cùng thì con ẩn long cũng thắng.trận đấy theo em nhớ là 8 hồ.

Hồi đó xém tí nữa là có một em gà linh rồi, thấy trong tổ gà mới đẻ tự nhiên có một trứng to hơn mấy trứng khác, tưởng là trứng của gà thịt vô đẻ, ai ngờ luộc lên mới thấy trứng có 2 lòng đỏ >.<

Trích dẫn Gửi bởi SimonKhan
    Hồi đó xém tí nữa là có một em gà linh rồi, thấy trong tổ gà mới đẻ tự nhiên có một trứng to hơn mấy trứng khác, tưởng là trứng của gà thịt vô đẻ, ai ngờ luộc lên mới thấy trứng có 2 lòng đỏ >.<
    heheeh trứng hai tròng đỏ thì có nhưng mà chưa chắc nó nở ra đâu bạn ạ![IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]

gà song sinh có nở ra thì cũng rất khó nuôi. giỏi thì nở ra đc 4-5 ngày là die roài bác ạ! tiếc mà làm j`! trứng gà sinh đôi thì 0 hiếm nhg cái chính là có ấp nở đc 0, mà có nở ra thì cũng chưa chắc đã sống

Trang 2 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối