Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 30 của 30
    trong màu có mạng, chơi màu mạng thì phải biết kết hợp cả 2 thứ này. các bạn nào yêu thích màu mạng thì có thể tham gia group tại đây :
    https://www.facebook.com/groups/5189...16767/?fref=nf

tại đây các thành viên sẽ giao lưu với nhau một cách thận thiện, có hình ảnh cho các bạn xem, các chủ để sẽ được bàn luận trên sự vui vẻ hài hước của bạn chungganoi. rất cảm ơn bạn đã đóng góp cho group rất nhiều!

Tại sao không bình luận tại đây một cách thân thiện, có hình ảnh cho mọi người xem luôn mà phải bê vào phây vậy bác?

vào face tiện úp hình úp clip, bàn luận dễ hơn bạn. mình cũng muốn ở đây nhưng up hình lại phải úp web khác, úp clip thì chỉ hiện link không hiện khung hình xem clip trực tiếp. với lại ở đây cũng có một số anh em không thích màu mạng lắm nên qua đó chỉ toàn những anh em cùng chung niềm đam mê thì bàn luận dễ hơn. Lý do mình bê vào phây là như vậy đó.

Trích dẫn Gửi bởi vhoaian
    vào face tiện úp hình úp clip, bàn luận dễ hơn bạn. mình cũng muốn ở đây nhưng up hình lại phải úp web khác, úp clip thì chỉ hiện link không hiện khung hình xem clip trực tiếp. với lại ở đây cũng có một số anh em không thích màu mạng lắm nên qua đó chỉ toàn những anh em cùng chung niềm đam mê thì bàn luận dễ hơn. Lý do mình bê vào phây là như vậy đó.
    Nếu cách comment của mình làm bạn không vui thì thật sự xin lỗi. Mình chỉ là coi trọng thực tế thôi chứ còn dân Việt chơi có ai mà không nói chuyện màu mạng. Có điều tin tưởng quá thì không nên. Mình sẽ không bàn gì về màu mạng nữa hết. Một lần nữa xin lỗi bạn.

Mình thấy màu mạng nó cũng đúng, thứ nhất là có thờ có thiêng, có kiêng có lành không có câu trả lời chuẩn xác cho vấn đề này. Còn về vi vảy, màu mạng, bổn bang nó nói tới trình độ cản, tuyển, đầu tư và hiểu biết về lai tạo giống gà, ngoài ra còn thế đá, bến đá, bo đá và lối đá của con gà. Những người cản gà có đầu tư mạnh, họ có tiền, họ sẽ không bao giờ bỏ tiền ra mua những con gà có bộ hình yếu và thiếu. Con mái đều tuyển kỹ càng có chọn lọc và có tìm hiểu, con gà hình dáng đẹp, chân cẳng đẹp, vi vảy đẹp, màu độc và đẹp đó là quá trình lai tạo có chọn lọc gọi. với tôi thì không dùng con gà mái thiếu hình, thiếu bờm, đầu to, vi vảy không sạch, bộ hậu tóp, lông xốp và bộ cánh ngắn. con nọc cũng thế, vậy mà ra con vẫn chưa gọi là ưng ý.
    Sau bao nhiêu lần thay gà nọc, cản rồi đá rồi thịt ngồi ngẫm mặc dù đá cựa, rất lỳ nhưng vẫn thua. vấn đề ở đâu thứ nhất cấp mình yếu tải cựa yếu thì sao mà thi đấu được, vận động viên có tài năng mà thiếu sức khoẻ cũng như không. Bây giờ gà nào cũng đá tốt, xài cựa, lỳ lợm, nước nuôi đã cải thiện, thuốc men nhiều thứ lliệu những con gà đá chơi lâu lâu đâm một cây có dám bê đi đá tiền không?

Con gà thắng có màu/mạng lớn hơn con gà thua.

Chắc không bạn?

Trích dẫn Gửi bởi trebiengioi

Chắc không bạn?
    bạn đọc chủ đề xem 80% bạn ak. con thắng có màu mạng lớn hơn con gà thua thì 100% đi 80 làm gì??? gét những người không tin, còn tỏ ra nguy hiểm bắt bẻ này nọ.

Trích dẫn Gửi bởi trebiengioi

Chắc không bạn?
    cái này là chắc luôn đó bạn, con nào mạng lớn hơn sẽ thắng.

Trích dẫn Gửi bởi gà may trường
    cái này là chắc luôn đó bạn, con nào mạng lớn hơn sẽ thắng.
    Có con thắng xong ra ngoài lăn ra chết. Con thua còn sống. [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/24.gif[/IMG]

hì hì, vậy là bạn thích con gà sống rồi, mình thì thích con chết hơn vì có thịt ăn có bia uống. hì hì

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123