Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

80% màu mạng , chút kinh nghiệm đóng góp cho diễn đàn

Đây là chút kinh nghiệm của bản thân gừi mọi người đánh giá
    https://www.youtube.com/watch?v=iO-b2rqxysM

clip này nói về điều chân xanh:
    https://www.youtube.com/watch?v=b2wr4ldI9Kk

Không phải bây giờ mới có a nói màu mè. Nhớ hồi lâu rồi ae cũng bàn về cái này. Túm lại ae nào tin thì phân tích thêm, còn đã không tin thì nghe vào thấy chói tai.
    Cá nhân mình thấy sách dạy nhiều thứ, nhiều ae cứ trích dẫn 1 câu, 1 đoạn ra áp dụng rồi thấy không thành công như mong đợi thì vơ đũa cả nắm. Gà mình hay 1, gà bạn hay 10 hoặc là gà mình may 1, gà bạn may 10 thì thua là đúng rồi, còn chưa kể những thứ khác... Gà qué càng ngày càng hay, hơn người ta tí màu, tí mạng thì thấy tự tin chứ mình chỉ biết bổn mình hay, sao biết bổn bạn thế nào.
    Sách dạy xem màu, xem vảy nhưng trước đó dạy lựa đầu, thân, đuôi... Mình hơn màu bạn, nhưng có biết vảy bạn hơn vảy mình hay không, rồi thì gà bạn tử mị, gà ma... mình cũng chẳng biết. Gà qué là vậy, thế nó mới thu hút.

Thời bây giờ đua tốc độ màu mè gì bác ơi, bác nói mài mè coi chừng bị banic giống gatrect đó

Sẵn đây mình kể về con gà bổn ác luôn. Bổn gà ác lai gà tre. Chân vàng có 5 móng, mồng lá . Màu nó thì màu gà vàng bông đuôi lao. Đúng bổn mạng mình yêu thích. Nó mà đi chân trắng là mình ăn thịt rồi. May mà chân vàng. Xổ thì đá lẹt phẹt không hơi hám gì. Ai cũng kêu thịt đi để chi thứ đó ra cúng cho người ta. Tới lúc cân kí , nó nhẹ hơn ngta 80 hoa, nó 1kg đúng con kia 1kg80. Đá cây trên ăn 8. OK thế là lên cựa. Nói về con gà kia. Nó là con gà chuối chân trắng, lai nặng đã ăn 3 độ. Thả ra gà ác cứ đá lẹt phẹt ngta đá còn ăn 4 ăn 3. Vậy mà con kia không dứt điểm mà cứ nhảy theo gà ác. Phút 90 một chân ngã lóng cần gà chuối. Vậy là 1 độ.
    Trận thứ 2 gặp điều vàng chân vàng bằng kí. Gà điều chân vàng đâm nó ngu người luôn , đứng không chạy. Vô 3 lần gần gà điều bỏ mặt và nói " ôi mày lì như chó" ( cái này nói vui).
    Trận thứ 3 gặp điều chân xanh. Nếu xem kỹ màu thì gà ác sẽ hơn như thế này: điểm bườm, điểm mã vai, và đuôi lao. 3 thứ này đủ quật ngả điều chân xanh rồi. Và cũng như dự đoán , vào nạp thì nạp không lại gà điều. Bị nó đá mấy cây ngực nhưng không ói chắc cựa nhẹ, vào gay gà ắc cắn lông đầu nhảy có 1 chân nhẹ tựa lông hồng ngã lóng cần gà điều chân xanh.
    Ba trân trên diễn ra theo đúng màu mạng mình học được.
    Chỉ có trận thứ 4 là không đúng vì nó đá với xe du lịch banh xác. Bữa đó tung bội ra ngoài, trong nhà không ăn, ra đường ăn sỏi ăn sạn. Thấy xe không né. Thế là gà ác đã đi xa. Giờ vẫn còn tiếc.

Qua câu chuyện này cái mình muốn gửi gấm là nếu đã chơi màu thì bổn bang dẹp qua một bên, màu nó hay thì gà lai ác lai tàu vẫn ăn bình thường. Có ai từng thấy con gà lai tàu mà người ta chạy màu nó luôn chưa? Mình thì đã thấy màu nó cũng vàng bông chân vàng, màu vàng của nó sẫm đỏ như lửa. Nhìn rất thu hút. Mình sẽ cố gắn làm nhiều clip màu mạng trên youtube cho những ai yêu thích có thể xem, kiểm nghiệm và ứng dụng. Nó cũng mang lại thu nhập cho mình , và mình sẽ mang lại lợi ích cho người xem.

tui thấy cần giữ lại những nhân tố như gatrect, thienbaoloc bởi vì có những nhân tố tâm huyết này diễn đàn mới sôi động, bây giờ im lặng quá

Trích dẫn Gửi bởi baphihg
    Thời bây giờ đua tốc độ màu mè gì bác ơi, bác nói mài mè coi chừng bị banic giống gatrect đó
    Tui không xúc phạm ai nếu bannick thì coi như diễn đàn này vô lý. Thử hỏi bác nếu chỉ tốc độ thắng vậy con gà việt đâu có con nào thành danh. Bác xem gà danh của ABV xem toàn gà việt đấy thôi. Nếu ai đam mê màu mạng thì sẽ thấy những nét khác lạ của những con gà danh này ngoài cặp cán đẹp trên mình nó mang bộ lông, sắc lông rất tốt. Mà nếu không có màu mạng thì diễn đàn này sẽ không có mục " Bí Kíp (gà đá)" này để anh em học hỏi. Nó thiệt lúc mới biết chơi tui cũng chạy theo tốc độ , mỹ này mỹ nọ nhưng 1 2 cái rồi cũng bại. Chơi qua màu thấy ổn hơn. có con 9 10 cái. Cái màu nó hay ở chỗ ăn bất ngờ, ăn may độ, ăn ngược...

Vừa làm xong clip mới nói về chiến bại của gà điều chân xanh. Những con gà có thể chiến thắng màu mạng của gà điều chân xanh.
    https://www.youtube.com/watch?v=Wt4bPrxx6jA

gà việt có cái hay riêng của gà việt. Gà việt đá chết gà mỹ là chuyện bình thường chứ đừng quá đề cao con gà mỹ. Gà mỹ hơn gà việt nhiều nhưng chân cựa thì chưa chắc. Giờ đa số đã pha máu vào để tăng bo và tốc độ. Việt rặc thì vẫn còn người chơi chứ không phải tiệt chủng nên ai thích chơi nào thì chơi.

Bác mà nói gà việt rặc là càn bị ném đá đó nghe bác xem lại mấy bài ủng hộ gà việt bị te tua bây giờ ai dám nói đâu nen diễn đàn ngày càng tẻ nhạt

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối